Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Mở nhạc trong trong chatroom!

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#1 Chingsing98

Chingsing98

Nichts_ist_unmöglich

• Member

Posted 27 March 2006 - 07:50 AM

Lúc mới tập tành chatroom, Cs ko hiểu vì sao người khác lại mở nhạc trong room nghe rất trong, và volume rất rõ. Vì đưa microfone vào sát loa nên Cs mở nhạc nghe rất nhỏ và bị rè nữa. Sau này mới biết rằng do cách mở nhạc sai, mà phải làm như sau:
bước 1
vào Control Panel, chọn Sounds and Audio Devices

bước 2
chọn Advanced

bước 3
vào Options, chọn Properties

bước 4
chọn Recording, chọn Stereo Mix và Microfone

bước 5
cuối cùng chỉ việc chọn Stereo Mix để mở nhạc hoặc Microfone để nói

chỉ cần lưu ý chỉnh như hình minh họa thì sẽ ko bị rè.

#2 bluestarspy

bluestarspy

Junior Member

• Member

Posted 27 March 2006 - 07:03 PM

những newbie mới tập tành làm wen với Y!M thì vẫn thắc mắc cái này nhiều lắm...nhưng bây giờ mọi người có hướng dẫn rồi !

#3 ke_ko_nha

ke_ko_nha

Junior Member

• Member

Posted 27 March 2006 - 07:27 PM

sẵn tiện cho mình hỏi khi mở nhac thì có cần phần mềm giựt mic ko vậy chingsing98 nếu cần thì cho mình xin chương trinh mà bạn đang sài nha. thank

#4 Chingsing98

Chingsing98

Nichts_ist_unmöglich

• Member

Posted 27 March 2006 - 10:03 PM

sẵn tiện cho mình hỏi khi mở nhac thì có cần phần mềm giựt mic ko vậy chingsing98 nếu cần thì cho mình xin chương trinh mà bạn đang sài nha. thank

<{POST_SNAPBACK}>

vấn đề giựt mic thì Cs ko phải là chuyên gia. Tuy nhiên bạn có thể dùng phần mềm Voice Domination . Theo Cs, tính năng giựt mic của Voice Domination là vô địch, nó chỉ đứng sau các tool kéo lính (Stb 10.11, Phantom, SPSA...) thôi. Vì 1 người kéo lính thì voice của bạn sẽ bị anh ta iggy. Nói chung sẽ có nhiều điều để phân tích.

#5 all_in

all_in

Junior Member

• Member

Posted 18 April 2006 - 03:57 PM

hihii cám ơn bài viết rất hay...............

#6 snowdrop

snowdrop

♥Lạnh Lùng mà Hơi Khùng♥

• Member

Posted 29 April 2006 - 10:51 AM

Nhưng có 1 số máy khi chọn Recording thì nó ko ra Stereo Mix và Microfone thì làm sao mở được ? :D

#7 hoangtu_bongtoi

hoangtu_bongtoi

Lãnh Chúa

• Member

Posted 29 April 2006 - 11:01 AM

Trời, có cái PC nào mà SoundCard phần Recording lại không có cái Stereo Mix và Microfone hả bạn, phải có đủ cả Line in, CD Player...

Nếu không có thì có thể bạn nhận không đúng device. Nên update cho đúng hãng SX hardware thì sẽ có đầy đủ.
Have fun :D

#8 snowdrop

snowdrop

♥Lạnh Lùng mà Hơi Khùng♥

• Member

Posted 29 April 2006 - 11:32 AM

Microfone, Line in, CD Player...
đều có, nhưng Stereo Mix đâu có có.

#9 NoobYahoo

NoobYahoo

Normal Member

• Member

Posted 30 April 2006 - 08:19 PM

OK, thực ra một số sound card (onboard hay là card rời) sẽ khác nhau :D sẽ không có Stereo Mix như đã nói, nhưng chắc chắn sẽ có những cái tương tự (chỉ đổi tên thôi) Một số cái là: Stereo Mix, Mono Mix, Mix, Wave Out, Mono Out, Stereo Out Mix
tóm lại có Mix hoặc Out thì bạn cứ thử

#10 hieu8889

hieu8889

Junior Member

• Member

Posted 08 May 2006 - 03:48 PM

hay hay !!! bai` viết rất hay :D

#11 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 08 March 2007 - 09:30 PM

Đem sang đây chia sẽ chung!

Vào volume icon (cạnh đồng hồ),

1. Double click Volume icon/Options/ Properties, chọn Play back --> "Show the following volume controls" đánh dấu √ "Microphone" nhấn OK. Trong khung Volume Control bỏ dấu √ "Microphone" ra, kéo Volume lên sẽ có tiếng vang.

2. Trở lại Volume Options/ Properties, chọn Recording --> "Show the following volume controls" đáng dấu √ "Microphone", nhấn OK. Trong khung Recording Control đánh dấu √ Microphone kéo Volume cao lên tăng âm tiếng.

**Riêng cách này có thể ứng dụng thông Microphone thâu âm, đưa nhạc và tiếng hát như karaoke vào room chat hay chat voice riêng

1. Double click Volume icon/Options/ Properties, chọn Play back --> "Show the following volume controls" đánh dấu √ "Microphone" nhấn OK. Trong khung Volume Control:
- Bỏ dấu √ "Microphone" ra để hát,
- Đánh dấu √ vào chỉ mở tiếng nhạc.

2. Options/ Properties, chọn Recording --> "Show the following volume controls" đánh √ "Wave Out Mix" hoặc "Stereo Mix", nhấn OK.
Trong khung Recording Control đánh dấu √ "Wave Out Mix" hoặc "Stereo Mix", kéo Volume thấp xuống không đối phương nghe nhạc sẽ bị "rè"

- Nói chung đưa giọng hòa vào nhạc thâu âm hay chat voice riêng hoặc chat room Volume icon/Options/ Properties
Play back --> Bỏ dấu √ "Microphone" ra.
Recording --> đánh dấu √ "Wave Out Mix" hoặc "Stereo Mix".

Còn hay nữa phải có dàn karaoke bên ngoài cắm vào máy (Plug In),..vì Sound Card và Speaker trên máy chỉ đáp ứng được mức độ tiếng vang, chứ không có Soft nào khiến âm thanh vang như ý được..
(mượn ảnh từ topic LK)

Thân!

#12 HAYNHI

HAYNHI

Junior Member

• Member

Posted 20 March 2007 - 07:57 PM

Bạn cho Mình Hỏi KHi mà MÌnh Mở Volume Lên Rùi THì PHải Kiếm Nhạc không Lời Về Nữa Hay Là Chỉ cần vô wwebsite có nhạc KARAOK

#13 changngoc123

changngoc123

Junior Member

• Member

Posted 24 June 2007 - 07:03 PM

cho em hỏi. Em có 1 đầu karaoke. bình thường em cắm micro vòa sau máy ( ngõ mic ) và bây giờ em gắn thêm 1 đầu karaoke, thì micro em gắn vào đầu karaoke ( đúng không ???) còn ngõ ra của đầu karaoke thì em gắn lai ngõ micro phía sau máy đúng không ??? hay còn cách nào hay hơn không ??? thanks

#14 changngoc123

changngoc123

Junior Member

• Member

Posted 24 June 2007 - 07:38 PM

Bạn cho Mình Hỏi KHi mà MÌnh Mở Volume Lên Rùi THì PHải Kiếm Nhạc không Lời Về Nữa Hay Là Chỉ cần vô wwebsite có nhạc KARAOK

------------------------------------------------------------------------------------------------
thì tất nhiên là ban vô website nào có karaoke ròi , còn không bạn có thể lấy đĩa karaoke cũng được

#15 rioga16

rioga16

Advanced Member

• Member

Posted 22 September 2007 - 03:00 PM

Bậc hậu bối xin cảm tạ những người đi trước đã hướng dẫn cụ thể keke

#16 traila

traila

Junior Member

• Member

Posted 28 November 2007 - 06:55 PM

ừh bạn ơi!... mình cai win Xp 2 nó không có Stereo Mix , Nó chỉ có CD Volume , FronMic , Mic Volume , Line Volume , Chỉ có mỗi 4 cái đó thôi!.. thì làm thế nào hả bạn!.....

#17 TheCrack

TheCrack

Frak_aka...

• Member

Posted 01 December 2007 - 05:30 PM

ừh bạn ơi!... mình cai win Xp 2 nó không có Stereo Mix , Nó chỉ có CD Volume , FronMic , Mic Volume , Line Volume , Chỉ có mỗi 4 cái đó thôi!.. thì làm thế nào hả bạn!.....

Bạn vui lòng đọc bài này xem có được không [-O<?
http://www.vncoder.o...=...st&p=160077

#18 traila

traila

Junior Member

• Member

Posted 08 December 2007 - 10:44 AM

mình đọc rồi bạn ah`!... nhưng máy mình nó không có Stereo Mix!..... nó chỉ có 4 cái là : CD Volume , FronMic , Mic Volume , Line Volume thôi!... thử cách nào cũng không thông đc nhạc!..... :D chán >:P

#19 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 08 December 2007 - 04:38 PM

Xem lại phần recording có Wave Out Mix không!?
http://www.vncoder.o...=...st&p=160077

#20 traila

traila

Junior Member

• Member

Posted 11 December 2007 - 11:31 PM

ko anh ah!..... nó chỉ hiển lên 4 cái : CD Volume , FontMic , Mic Volume , Line Volume . Em đã đánh dấu vào tất cã 4 cái rồi!... thử từng cái 1 nhưng không thông nhạc đc lên room!..... ai biết xin chỉ giùm em với!.......

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users