Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Chỉ cách share tài liệu có phân quyền trong WinXP

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 vanlitruongtinh

vanlitruongtinh

Junior Member

• Member

Posted 14 November 2006 - 09:54 AM

Cho em hói có cách nào share tài liệu mà có phân quyền trong Win Xp không?
Nếu ai biết chỉ em với.

#2 PETER

PETER

Super Administrator

• Admin

Posted 14 November 2006 - 11:28 AM

Bạn muốn phân quyền như thế nào, cụ thể hơn chút.

#3 steavenle

steavenle

Normal Member

• Member

Posted 14 May 2007 - 09:57 PM

bạn đó ko hỏi thì để mình hỏi giùm cho , mình muốn phân quyền tức là làm chỉ quy định dc truy cập vào 1 số folder nhất định , các folder còn lại thì ko dc...Kể cả khi gõ 192.168.../D$/Folder cũng ko luôn :D

#4 steavenle

steavenle

Normal Member

• Member

Posted 15 May 2007 - 12:15 PM

Nhưng quyết định bằng cách nào á pác , ví dụ trong ổ đĩa D , mình chỉ muốn share Folder1 thôi còn các Folder khác thì có vào cũng không dc , vậy phải làm sao ?

#5 achco

achco

Normal Member

• Member

Posted 16 May 2007 - 10:26 PM

thì nhấp chuột phải vào folder cần share --> sharing and security .. --> chech " share this folder on network " . vậy là xong nhưng đây chỉ là cách bình thường và ai cũng có thể thấy dc folder này .

riêng về share folder chỉ dành cho 1 số người hay nói khác hơn thích cho ai vào thì vào còn ko thì thôi thì nên dùng software là hay nhất vì ko cần phải biết nhìu về security hay đại loại là 1 hình thức phức tạp nào khác

__http://www.freewebtown.com/achcovn/software/wwwfile.rar đây là soft share có userID riêng từng người rất dễ sử dụng mong nó khiến bạn hài lòng

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users