Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Game Giả lập TearRing TaGa

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 21 November 2006 - 09:16 AM

Em xin giới thiệu sơ lược game TearRing TaGa nha !

Hiện đã chạy được trên PC

Mình đã Post một topic nhưng vấn đề vẫn chưa giải Quyết được nay em viết topic này rõ ràng hơn về Game này mong đừng nói em Spam vì bài này mang tính chất tập thể

Hình minh họa chơi trên PC

Những hình này chỉ ở màn đầu thôi nếu chơi được những màn kế bạn sẽ không khỏi chứng kiến những pha đẹp mắt và tài Chiến thuật của mình nữa ?:)

Hiện nay Game giả lập chơi trên PC khá nhiều nhưng mình đang cố gắng để giả lập cái Tearing Saga chơi nhưng hơi khó vì mình mua đĩa về tạo ổ đĩa ảo nhưng không sao cho chạy Game được cho nên em mong các anh nào có thể chuyên sâu về vấn đề này được không vì Game Tearing Saga này em chơi trên PS rất hay sau đây em xin bỏ chút thời gian kể về Game này:

Đầu tiên khi chơi các bạn nên nhớ game Tearing Saga là một game chơi trên PS1 đầu tiện vào từ Màn 1 thì bạn đã bắt đầu học chiến thuật lần được rồi đó mình cũng bỏ Game này hơi lâu nhưng mình đã về nước vài lần Màn 40 là màn cuối cùng , mình nhớ không lầm thì tất cả các màn chơi điều thú vị nhưng mình chỉ thích luyện Kill cho Vũ Khí thôi như vậy khi vào màn chơi chính thì không còn đối thủ tin không ,có màn khi nếu cần chạm trán chỉ Cần chủ tưởng Kiếm hoặc Cung + Kiếm thì vẫn xơi hết lũ phù thủy quái thú v.vvv theo phương pháp của mình thì muốn luyện Vũ Khi có sao rất đơn giản : cụ thể như sau bạn chỉ cần dùng 1 nhân vật nào đó mà bạn chọn để luyện dùng 1 thứ vũ khí thôi và nhớ dúng cáo Búa Xanh 8888G gì đó lâu rồi không nhớ kỹ khi vũ khí hết phục hồi lại : quá trình luyện Kill cho 1 món vũ khí như sau chỉ cần bạn dùng món vũ khí đó đánh chết 50 nhân vật sau đó dùng chính vũ khí đó giết 1 người nữa thì Vũ Khí sẽ có số 1 dưới món vũ khí đó như vậy nếu bạn đánh tiếp tục nữa thì sẽ lên tiếp nhưng bạn nhớ một điếu nha khi đánh đến 48 lần thì dừng lại để Save lại nhé mình chỉ muốn bạn không sai lầm thôi vì khi luyện Vũ khí sẽ xuất hiện 2 trường hợp Vũ khí sao xanh và sao đỏ giải thích sự khác nhau về sao xanh và saqo đỏ nhé :
..Sao xanh thì khi đánh địch sẽ phát sinh một sức mạnh khiếp sợ cắt đứt mạng sống đối phương
..Sao đỏ tuy cũng Phát Sinh một sức mạnh không thua kém sao xanh nhưng đôi khi khiến bạn thất vọng vì nó tượng trưng cho các ác nên sẽ có đôi lúc chúng ta sẽ bị đòn thế ta đưa ra phản lại chính mình dẫn đến cái đáng tiếc khi chơi game
Như vậy các bạn hiểu rõ về sự khác nhau của 2 sao chưa

Còn rất nhiều màn hay nhất lá các màn 35 đến 40 bạn sẽ được thoải mái hơn nếu trong tay bạn có những cao thủ đầy tuyệt chiêu và trong tay họ có các binh khí đã được luyện thành sao .. nhưng đến các bạn nên nhớ là các vũ khí có sao này sẽ không có tác dụng gì với Trùm màn 40 chỉ có 4 thanh kiếm ánh sáng rống mới có khả năng tiêu diệt tên trùm phù thủy Hóa Rồng ( bí quyết diệt còn này xin mách các bạn là nhớ là bạn phải có một nhân vật phù thủy có phép dịch chuyển tức thời ..Màn này thì Game sẽ cho ta 1 nhân vật áo choàng trắng có chức năng này nhưng đôi khi sự xuất hiện này không đủ để ta vượt qua Màn chơi cuối này nhất định ta phải thu phục cho bẳng được ít nhất 1 nhân vật có phép dịch chuyển nhé ... Cuối cùng diệt Trùm chỉ có 1 cách là 4 thanh kiếm ánh sáng rồng đứng đúng 4 ô nơi con Rồng đứng lúc này ta chỉ việc diệt cho nó chết 1 lần và game sẽ tự động chơi đòn cuối cùng cho ta xem một màn trình diễn vô cùng thú vị chẳng bao giờ thấy

Mình rất mong bạn nào biết giả lập đưa lên PC để chơi vì mình cũng ghiền Game này lắm nhưng bây giờ lên PC chơi không còn PS để chơi nữa ..rất mong các bạn ủng hộ việc giả lập game này khi mình đã kể nhé ![/b]

Các bạn muốn xem bài viết cũ vào đây nha

Cái này không cho phép upload file quá lớn em đành upload bên Megaupload anh download vậy !

Link DownLoad :
http://www.megaupload.com/?d=K7UAKEWR

Còn rất nhiều điều thú vị đang chờ đón bạn trong game hãy giúp nhau cho game này chơi được trên PC nhé

Edited by Nguyễn Thanh Cần, 21 November 2006 - 09:18 AM.

#2 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 21 November 2006 - 04:16 PM

Trích tiếp lời bên topic kia nhá topic kia đóng rồi

Mình chưa down đc bạn à , mình kô down từ MEGA với Rapid đc :)

Trời ơi ! sau NguyenLinh không dùng cái Soft để download bên Magaupload cái Tool qua bên Topic download ở Magaupload mà làm nha Nguyen Linh

Em upload lên thì anh chỉ việc download thôi xài cái Tool này http://manhluat.thec..._Megaupload.zip

Chắc hết cách rồi !

#3 nguyenlinh

nguyenlinh

Spam Happy

• Member

Posted 21 November 2006 - 05:13 PM

Mình đang down rồi bạn à , nhưng mà tốc độ load chậm quá , có 20kb/s . :) :)

#4 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 21 November 2006 - 08:41 PM

NguyenLinh dùng cái IDM Manager mà download cho nhanh

seach trong diễn đàn thiếu gì IDM Manager cùng nhau chơi game này nhé !!

NguyenLinh nà Cần bó tay luôn trò này không biết sao để chơi được NguyenLinh ráng giúp dùm nhé cái file *ISO mình nén từ ~> 500Mb thành ~>100Mb giảm dung lượng gấp mấy lần rồi đó nhưng Bung ra vẫn là 500Mb mấy lận thì đã đúng rồi phải không

Edited by Nguyễn Thanh Cần, 21 November 2006 - 09:02 PM.

#5 nguyenlinh

nguyenlinh

Spam Happy

• Member

Posted 21 November 2006 - 11:29 PM

Bực mình thiệt , down xong hết 1h30phút về lại kô giải nén đc . :)

Mà bạn nói kô chơi đc là sao , bạn nói rõ hơn đi . Mình kô hiểu :Jeff: . :)

#6 thehell99

thehell99

Advanced Member

• Member

Posted 21 November 2006 - 11:36 PM

- NTC ông có Game giả lập Lama Manager Ps1 (2000) không . nếu có thì Post lên giùm mình nha .

#7 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 01:28 PM

Mà bạn nói kô chơi đc là sao , bạn nói rõ hơn đi . Mình kô hiểu :Jeff: :) :)

Thì game này đưa lện PC đâu được mặc dù mình đã nén lại thành file *ISo và làm ỗ đĩa ảo của nó vẫn không sao Open cái Game này ra chơi được NguyenLinh hiểu rồi chứ !

Mong rằng giúp giùm cái Game có 1 không hai này nói mà chơi được trên PC thì NguyenLinh là người đầu tiên trong Yaho-69 mình ái mộ nhất :)

Hy vọng các Pro Game vào đây chạy dùm em game này nhá

#8 TrungDung

TrungDung

No Predestinedation

• Admin

Posted 22 November 2006 - 01:39 PM

Đây là 1 trong những game hay nhất của PS1.
Bí ẩn về 4 mảnh khiên truyền thuyết và những nhân vật có thể thu phục được vẫn còn làm các gamer đau đầu.

#9 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 01:56 PM

Đây là 1 trong những game hay nhất của PS1.
Bí ẩn về 4 mảnh khiên truyền thuyết và những nhân vật có thể thu phục được vẫn còn làm các gamer đau đầu.

Anh TrungDung đã khẳng định như vậy chắc các Pro Game không còn thắc mắc về Game này chứ hay một lần nữa hay giúp em cho Game này Play được trên PC

Edited by Nguyễn Thanh Cần, 22 November 2006 - 01:57 PM.

#10 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 06:43 PM

Vẫn không bạn nào có hứng thú với Game này à

#11 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 07:29 PM

NguyenLinh à do vô tình mình đã chơi được game này rồi rất Cool nay minh sẽ chia sẽ cho mọi người cùng chơi hi tối na mình sẽ chỉ dẫn nhé

#12 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 08:07 PM

Hiện game TearRing Taga đã chơi được rồi do sự hợp tác của NguyenLinh nhé ! mình cũng Post topic này lên cho các bạn không cần phải tìm kiếm nhé

Note : Cái này anh TrungDung nói Đây là 1 trong những game hay nhất của PS1.

Trước hết các bạn down giả lập này về nha và làm theo chỉ dẫn cái này mình sưu tầm và nén lại tất cả các File bên dưới không cần vào mấy link này download nữa vào tận link dưới nhé ! Thank
GIẢ LẬP PS1
Giả lập ePSXe 1.6
Bạn vào link này!
http://www.aldostools.com/psxemus.html
Sẽ thấy gồm có ePSXe 1.6.0 (488KB) hãy tải nó về
Kế đến là Plugins Pack 4 mb ! tải nó về luôn
Cuối cùng là file BIOS 1001.bin, down ở đây! http://filecities.co...es/104/bios.rar

I: Chuẩn bị
1.Bạn giải nén cái ePSXe 1.6.0 (488KB) vào thư mục nào đấy :vd: tui tạo thư mục đặt tên là giả lập rồi unzip cái ePSXe 1.6.0 (488KB) vào!
2.Sau đó giải nén Plugins Pack 4 MB, sẽ thấy 1 folder gồm nhiều file bên trong! copy hết mấy cái file đó vào thư mục vừa giải nén ban đầu VD: đường truyền tui làm là như sau : E:/Chương trình giả lập/ePSXe 1.6.0/Plugins Cái file Plugins trong ePSXe 1.6.0 (488KB) trống trơn ko có gì cả vì nó chỉ là cái soures thôi! bạn cần các file để kích hoạt vì thế mấy cái file trong Plugins Pack 4 MB tui kiêu bạn down về hãy copy tất vào folder Plugins trong ePSXe 1.6.0 (488KB)
3.Xong uzip cái BIOS 1001.BIN sẽ có file BIOS của PS1(file này là trung tâm đầu não để kích hoạt chương trình) , cũng như trên copy nó vào thư mục BIOS trong ePSXe 1.6.0 (488KB) : vd: E:/Các chương trình giả lập/ePSXe 1.6.0/BIOS.
Bây giờ là chỉnh video, sound, disk.... để chơi Các games

II:Configue Games
Bạn open cái biểu tương hình cái máy bâm(gamepad) ePSXe 1.6.0 màu trắng lên, chọn config :
a. video : (nó sẽ báo lỗi cứ nhấn OK) sẽ thấy hiện lên cửa sổ config video bấm vào muỗi tên ngược chọn Pete's DX6 D3D Driver 1.62 (hoặc 1.17 ; 2.7 ... tùy vào games mà bạn chọn cho thích hợp) sau đó nhấn configure nó lại hiện lên 1 bảng chi tiết nhìn sát góc trái cái bảng ấy bạn sẽ thấy Default Setting chọn NICE , sau đó nhìn dòng chữ Destop Relolution: chọn 800 * 600 (hoặc nếu khi chơi máy giật thì giảm xuống 640 * 480 thui!)
xong! nhấn OK tắt cái bảng đó lại!Ok 1 lần nữa để save lại(mỗi lần chơi khỏi phải chỉnh lai! mệt!)
b. Tiếp tục chọn Config/sound chọn Pete's MIDAS Audio Driver 1.7 rồi nhấn OK! Đánh dấu tất cả các ô trống!
c. CDROM cái này tùy vào máy mỗi người nhưng chọn config/cd-rom rồi chọn ePSXe CDR WNT/W2K core 1.5.2. tiếp tục nhấn configure bạn sẽ thấy tên các ổ đĩa hãy chọn cho thích hợp! Click OK!
d. BIOS: bạn chọn cofig/BIOS/configure sau đó sẽ hiện lên 1 cái bảng click vào Select dẫn đến cái file BIOS mà tui bảo bạn uzip lúc đầu!

III: Tiên hành:
Đối với Games dạng iso (thường là down về) thì chỉ cần chọn File/ Run iso dẫn đến nơi lưu File iso; riêng khi xài disk thì bạn phải config cái ổ đĩa ảo trước, sau đó chọn Run CD
Have fun!!!
Giả lập PSX 1.8
Bạn down giả lập này về : http://www.emulator-...psx/psx_em.html , giải nén.Sau đó down cái BIOS ỏ trên! copy Bios vào folder BIOS trong thư mục vừa giải nén. Khi chơi chọn File/ insert CD image (dùng cho iso) còn nếu xài disk thì chọn Insert CD drive. Have Fun!! Và chất lượng của PSX 1.8 kém hơn ePSXe nhưng được cái tiện dụng, đơn giản, chúc vui!

Trích dẫn nội dung:

đúng do đường dẫn rồi tui vừa cài lại bằng ổ f (ổ ảo)thì chạy liền (hồi trước cài bằng ổ chính )
thx epidenmic và daniel nhé

Link Down: http://xbaby.biz/GiaLapGamePS1.zip

Link Down Game :

Cái này không cho phép upload file quá lớn em đành upload bên Megaupload anh download vậy !

Link DownLoad : http://www.megaupload.com/?d=K7UAKEWR

File Game mình đã Giả lập thành file *ISO và nén thành file*Rar các bạn chỉ cần download về và giải nén ra File *ISO mới chơi được nha còn cái giả lập làm đúng như mình chỉ nhé

Em upload lên thì anh chỉ việc download thôi xài cái Tool này http://manhluat.thec..._Megaupload.zip <==Tool download bên Megaupload

Xong tất cả rồi mừng quá công lao này do Nguyen Linh

Thank Ban NguyenLinh nhiều nhé

Thế là giờ đây các game giả lập không còn làm khó Cần nữa rồi .........

Edited by Nguyễn Thanh Cần, 22 November 2006 - 08:16 PM.

#13 nguyenlinh

nguyenlinh

Spam Happy

• Member

Posted 22 November 2006 - 09:21 PM

Bài viết công phu thật , nếu mà kèm theo hình minh họa nữa là nhất rồi . :)

Nhưng mà cậu kô nên lập nhiều topic như vậy , mình sẽ gộp chung lại với 2 topic kia nhé :)

(buồn thật , tự nhiên táy máy phá phách phải cài lại máy , làm giờ kô chơi giả lập đc nữa gòi :) )

#14 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 22 November 2006 - 11:26 PM

à muốn hình à cái này hơi lâu nhưng mình cũng ráng đợi này mai nhé mình rãnh sẽ là hình anh chỉ cho dễ dàng luôn

Một số hình tróng game này Cần đang chơi

Nếu các bạn download file như hình về thành công sau đó chỉ việc giải nén ra trở lại thành file ISO như cũ

Chương trình để chơi

Vào file chọn Run ISO

Nhấn vào Run ISO và tìm đến đường dẫn file TearRingTaga.ISO vừa giải nén ra nhấn vào đó nhé

Bạn nhấn vào đó nhé ! Vậy là chơi được rồi đơn giãn vậy hà

Muốn chơi mà hình nhỏ chỉ việc nhấn tổ hợp phím ALT+ Enter

Mọi người thấy trang Upload Cần làm cho riêng mình cũng được chứ

Và bây giờ còn chờ gì nữa ta cùng chơi nhé ai có gì hay trong game thông báo Cần biết với Cần chỉ biết làm vũ khí thành sao xanh thôi hà

Edited by Nguyễn Thanh Cần, 22 November 2006 - 11:24 PM.

#15 Nguyễn Thanh Cần

Nguyễn Thanh Cần

Advanced Member

• Member

Posted 23 November 2006 - 07:56 AM

Đây là phần để Load + Save game này http://xbaby.biz/Load+Save.zip

các bạn chỉ cần download về giải nén cho vào thư mục Memcards để mỗi lần chơi bạn có thể save lại ! như vậy thôi nhé

Chúc chơi vui vẻ nhé !

Similar Topics Collapse

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users