Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

"This hard disk may be infected by virus"!

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 deathwing64

deathwing64

Junior Member

• Member

Posted 12 March 2007 - 01:00 AM

sau khi ghost máy xong máy em bi báo lỗi "this hard disk may be infected by virus" mà bản ghost này mấy lần truớc em dùng đều ko sao cà,giờ máy em nó cứ chạy chút lai restart.Các anh chị biết cách nào khắc phục thì giúp em với

#2 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 12 March 2007 - 03:03 AM

bản ghost của bạn bị nhiễm virus rồi. bạn nên cài lại Win thì hơn. có thể lúc bạn ghost bị nhiễm virus lúc trước khi bạn ghost mà không để ý đấy.

#3 deathwing64

deathwing64

Junior Member

• Member

Posted 13 March 2007 - 11:33 AM

em sửa lai dc rồi ,nhưng ko phải bản ghost bi virus,em ghost máy sach bách lun mà vẫn bị báo lỗi trên,thì ra bị nhiễm virus trong cai boot sector :-< .bạn em nó chỉ dùng xóa hết phân vùng cài lai thì ok ,nhưng bùn cái la data bi delete hết trơn

#4 anhtu08

anhtu08

Advanced Member

• Member

Posted 13 March 2007 - 04:45 PM

em sửa lai dc rồi ,nhưng ko phải bản ghost bi virus,em ghost máy sach bách lun mà vẫn bị báo lỗi trên,thì ra bị nhiễm virus trong cai boot sector 20.gif .bạn em nó chỉ dùng xóa hết phân vùng cài lai thì ok ,nhưng bùn cái la data bi delete hết trơn

lúc bạn cài Win và tạo bản Ghost thì hoàn toàn không có Virut <--- bản ghost ban đầu sạch Virut.
nhưng do quá trình sử dụng và bạn vẫn để bản ghost trong máy Virut vẫn có thể xâm nhập vào bản ghost đó.
theo mình ngay sau khi bung ghost bạn nên sử dụng trình quyét virut ngay trong DOS (Mcafee có trong hirent's boot bản mới nhất chẳng hạn) để loại bỏ hết virut.

#5 Cyrano

Cyrano

Junior Member

• Member

Posted 13 March 2007 - 04:53 PM

Cái này mình cũng bị rồi. Ko phải do bản ghost mà là do boot sector bị hư.

Bây giờ bạn dùng 1 đĩa Win, vô chế độ recovery (hay restore ko nhớ rõ, cái lựa chọn thứ 2, cái thứ 1 là install). Nó sẽ hiện màn hình dạng DOS.

Bạn gõ Help rồi enter. Kiếm 2 hàm fix (fixboot hay cái gì đó tương tự, 2 hàm này gần nhau).

Sau đó gõ từng hàm rồi enter.

Thế là xong. Bây giờ chỉ việc khởi động lại để cài hay bung ghost thì tùy.

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users