Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with LinkedIn Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Lỗi không vào được Mail.yahoo.com

• Please log in to reply
16 replies to this topic

#1 Tuan_Vy

Tuan_Vy

Normal Member

• Member

Posted 15 April 2007 - 08:38 PM

Chẳng biết tại sao máy của mình chẳng làm sao mà vào được mail.yahoo.com nữa, ở máy khác vẫn vào bình thường mà! hix. Riêng chỉ có mỗi trang đấy là không vào được thôi, Gmail vẫn vào như thường.
Có pro nào ra tay chỉ dùm với nhé! Cám ơn nhiều nha!
PM: Hay tại hôm trước Update cái Regedit của bác LangKhach để phá quảng cáo yahooo nhỉ????? mình thấy từ lúc đó là ko vào được nữa.

#2 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 15 April 2007 - 09:45 PM

bạn có thể chụp hình đưa lên thì anh em xem kĩ hơn được, chứ nói thế này chung chung quá.

#3 Tuan_Vy

Tuan_Vy

Normal Member

• Member

Posted 17 April 2007 - 02:03 PM

Không phải vậy đâu, tui vẫn vào nick bình thường mà.
Nhưng nhìn thấy cái hình mail hiện ở thanh công cụ mà không làm sao kick nó lên được, kick cái là biến mất.
Vào thẳng trang mail.yahoo.com thì bị NOTFOUND
Hix!!!!

#4 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 17 April 2007 - 02:11 PM

vậy bạn xem bạn có dùng tường lửa không? vì nếu dùng tường lửa cũng có khả năng nghịch linh tinh nên nó chặn trang đó của bạn lại . Các trang web khác bạn vẫn vào bình thường chứ ? chỉ không vào được mỗi mail.yahoo.com hay là còn trang nào khác?
Bạn cũng thử down lại bản Yahoo 8.1 và cài lại xem thế nào nhé.
Link Down
Yahoo! Messenger 8.1.0.249
http://www.softpedia.com/get/Internet/Chat/Instant-Messaging/Yahoo-Messenger.shtml

Edited by friend11, 17 April 2007 - 02:12 PM.

#5 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 17 April 2007 - 02:14 PM

Đây là lỗi từ trình duyệt đâu mắc mớ gì đến YH 8.1 Download hah friend11, bạn ấy không vào được mail cơ mà ........
(SAO TRÃ LỜI BỪA BÃI THẾ).
@Tuan_Vy: khi 3DC nghĩ ra cách sẽ reply :(

#6 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 17 April 2007 - 02:30 PM

Friend đâu trả lời bừa bãi đâu , vì nghĩ lỗi không hẳn là trình duyệt mà có thể do FireWall chặn trang web đó thì sao 3DC? nếu người ta vẫn vào được các Web khác thì đâu phải là lỗi từ trình duyệt đâu phải không nè. ( bạn đó nói vào được GMail mà )

Tại bạn ấy bảo là thấy hình mail ở thanh công cụ nhưng ấn vào không được nên friend mới nghĩ đến khả năng yahoo đang dùng lỗi mà.

Còn nếu là lỗi trình duyệt thì bạn đó có thể cài lại IE như bài hướng dẫn của friend nè
Cách 1 :
1. Bạn có thể vào Regedit và HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Active Setup\Installed Components\{89820200-ECBD-11cf-8B85-00AA005B4383}

2. Change IsInstalled trong TAB bên phải từ Value từ 0x00000001(1) thành 0x00000001(0) (Value từ 1=0)

3. Lên site của Microsoft download Internet V6.0 về rồi Install.

Lên http://www.microsoft.com down gói IE 6.0

Cách 2 :

Bạn bỏ đĩa CD cài đặt WinXP vào ổ CD-ROM vào Menu Start => Run => gõ lệnh

“rundll32.exe setupapi, InstallHinfSection DefaultInstall 132 c:\windows\inf\ie.inf" nhấn enter

#7 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 17 April 2007 - 02:38 PM

Vậy tùy.. 3DC tự dele bài mình xem thử Tuan Vy có khăc phục theo cách của bạn không nhen! học hỏi mà..
Vì ngay cả chính friend11 chưa rõ lỗi trên Tuan Vy muốn nói gì rồi tự nhiên bạn lại đưa cách cài lại IE!?
Đọc lại post#1 đi IE đâu có bị hư nếu không sao chỉ có vào mail.com mới bị "NOT FOUND" mọi link khac thì vẫn bình thường!,..
Vậy phải làm sao khi bạn ấy nêu như không s/d FireWall?
friend11 có biết lý do thì niu ra cho 3DC cũng như mọi người khác tham khảo chung với!

#8 Thiên Hà

Thiên Hà

Chém Gió

• History

Posted 17 April 2007 - 03:04 PM

bạn chụp cái hình lên cho mình xem chứ nói vậy ko biết đường mà mò :(, xem lại xem có dùng phần mềm nào ngăn chặn web hay không

#9 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 17 April 2007 - 11:38 PM

Bạn ấy chưa nêu rõ là có sử dụng firewall hay không mà, friend chỉ góp ý cho bạn ấy sao 3DC lại nói friend viết linh tinh. Bạn ấy có bảo nhìn thấy cái hình mail hiện ở thanh công cụ mà không làm sao kick nó lên được, kick cái là biến mất nên friend mới nghĩ đến có thể Yahoo lỗi.

Friend cũng chỉ nêu ý kiến thôi, biết thêm được cách cài lại IE cũng tốt chứ sao ? cho dù không phải thế thì biết thêm 1 thủ thuật friend nghĩ không tệ đến mức thế đâu. Dù sao cả Friend và 3DC ở đây là để giúp bạn ấy mà.

Tuan_vy thử làm theo cách friend có được không? có gì hồi âm nha.

Edited by friend11, 17 April 2007 - 11:40 PM.

#10 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 18 April 2007 - 06:04 AM

Đây là lỗi từ trình duyệt đâu mắc mớ gì đến YH 8.1 Download hah friend11, bạn ấy không vào được mail cơ mà ........

Ở đây ý 3DC là lỗi trình duyệt "cookie" chứ không phải IE bị hư..
Theo 3DC không cần cài lại IE, xóa cookie trình duyệt trước xem sao đã, từ cách đơn giản nhất rồi từng bước khó hơn để khắc phục.
Vài lời to friend11:
Không phải lần đầu friend11 "ẩu thả" hầu như mỗi bài viết mọi box hể cứ thấy người ta nói gì dù chưa hiểu ý vẫn "leo" lền đưa ý "bừa bãi".
Như trường hợp của Tuan Vy, v/d:
Có thể nếu cài lại IE vẫn bị lỗi bạn cho là "virus" chăng?! rồi cài lại đủ loại anti hay chạy lại Win?!! Những lý do của cách khắc phục sự cố friend11 lại không niu ra được cụ thể lỗi vì sao! và cứ "xoay vòng" reply vô lý một cách thức chung chung không khéo vô tình chỉ hại thêm lại phí phiền thời gian mọi người khác đang cùng trao đổi.. Diễn đàn không cấm bạn góp ý tuy nhiên riêng đối với friend11 hy vọng những topic có 3DC đang trao đổi & học hỏi không cần thiết bạn phải xen lời vào câu của 3DC (cùng như ngược lại). Như thế 3DC sẽ cảm thấy thoải mái về tinh thần hơn..
Thanks!

#11 tranho

tranho

Junior Member

• Member

Posted 18 April 2007 - 08:56 AM

That sự ko phải do virus gì cả :)) ma do cái firewall =)) như lời của friend11  nói :-j hồi chước tui cũng bị vậy vào firewall khóa nó lại là vào mail.yahoo.com ngon lanh =)) admin mà..... trả lời bừa bãi thế :-j

#12 Tuan_Vy

Tuan_Vy

Normal Member

• Member

Posted 18 April 2007 - 09:33 AM

TO 3DC: Mình đã xóa hết cookie của trình duyệt, đã làm hết tất cả những gì bạn nói.
TO Friend11: Mình không dùng Firewall hay bất cứ chương trình nào # để ngăn chặn web cả.
Mình đã vào được mail.yahoo.com
Nhưng đến khi Enter đăng nhập vào thì lại ra như thế này
Và còn đây nữa khi click chuột vào thì nó không tự động vào mail cho mình

PS: Nhưng có lúc mình lại vào được mail, thật chẳng hiểu tại sao nữa!
To 3DC & Friend11: Mình rất cảm ơn 2 bạn đã nhiệt tình tham gia góp ý cho chủ đề của mình, nhưng mình không muốn vì chủ đề này mà làm mất đoàn kết giữa những thành viên trong vncoder.org nói chung và 2 bạn nói riêng.
Diễn đàn tự do thảo luận nên các bạn cứ nêu ý kiến của riêng mình và Tuan_Vy sẽ tự rút ra cách tối ưu nhất để khắc phục sự cố của mình.
Một lần nữa cám ơn các bạn rất nhiều!

#13 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 18 April 2007 - 09:39 AM

That sự ko phải do virus gì cả :( ma do cái firewall :D như lời của friend11 nói :P hồi chước tui cũng bị vậy vào firewall khóa nó lại là vào mail.yahoo.com ngon lanh :) admin mà..... trả lời bừa bãi thế :-

Bạn hiểu lầm rồi, tôi không nói có virus mà là giả thiết của friend11 hay đưa ra như thế, bạn đọc kỹ lại từ "Vài lời đến friend11"

Ở đây ý 3DC là lỗi trình duyệt "cookie" chứ không phải IE bị hư..
Theo 3DC không cần cài lại IE, xóa cookie trình duyệt trước xem sao đã, từ cách đơn giản nhất rồi từng bước khó hơn để khắc phục.
Vài lời to friend11:
Không phải lần đầu friend11 "ẩu thả" hầu như mỗi bài viết mọi box hể cứ thấy người ta nói gì dù chưa hiểu ý vẫn "leo" lền đưa ý "bừa bãi".
Như trường hợp của Tuan Vy, v/d: (ví dụ)
Có thể nếu cài lại IE vẫn bị lỗi bạn (>> friend11) cho là "virus" chăng?! rồi cài lại đủ loại anti hay chạy lại Win?!! << Những lý do của cách khắc phục sự cố friend11 lại không niu ra được cụ thể lỗi vì sao! và cứ "xoay vòng" reply vô lý một cách thức chung chung không khéo vô tình chỉ hại thêm lại phí phiền thời gian mọi người khác đang cùng trao đổi..Diễn đàn không cấm bạn góp ý tuy nhiên riêng đối với friend11 hy vọng những topic có 3DC đang trao đổi & học hỏi không cần thiết bạn phải xen lời vào câu của 3DC (cùng như ngược lại). Như thế 3DC sẽ cảm thấy thoải mái về tinh thần hơn..
Thanks!

#14 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 18 April 2007 - 10:00 AM

Hóa ra những bài post friend đưa ra 3DC lúc nào cũng cho là " ẩu thả " và " bừa bãi " . Friend chỉ góp ý cho bạn những trường hợp đó để bạn đó xem xét , Và ngay cả 3DC không nêu ra được cụ thể lỗi vì sao thì là không "cẩu thả" và "bừa bãi" sao? Friend có nói nếu IE bị lỗi là do virus đâu nhỉ? Nếu friend nói thì 3DC hãy nói câu đấy.
Friend không hiểu sao những lời góp ý lại làm phật lòng 3DC đến vậy , những bài post lại làm 3DC không hài lòng thậm chí không muốn friend tham gia khi 3DC đang tham gia Topic đó. Có lẽ với 3DC những bài post của friend bừa bãi và chỉ làm mất thời gian người khác thậm chí còn hỏng máy. Thật buồn vì 3DC lại nghĩ vậy. Nhìn thấy bài post của friend 3DC lại cảm thấy không thoái mái về tinh thần nữa. mình gây áp lực đến cho bạn vậy sao?

#15 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 18 April 2007 - 10:10 AM

Tuan Vy nhìn lên IE >> Tools >> Internet Options >> Delete Cookies >> Delete Files >> OK
Thoát IE (nếu siêng 1 chút restart lại máy càng tốt) rồi thử link này để login, nhớ bỏ dấu chọn ra Keep me signed in
https://login.yahoo....g/mail?.intl=us

@friend11:
cụ thể 3DC đã niu ra nhưng friend11 đâu thèm đọc nên 3DC đã tự delete bài mình!
Nói chung từ bây giờ bạn có quyền góp ý nhưng vui lòng không xen vào câu nói của 3DC bất kể ở topic hay mọi nơi nào đi chăng nữa! Okie!! ..

#16 Tuan_Vy

Tuan_Vy

Normal Member

• Member

Posted 18 April 2007 - 11:21 AM

Cám ơn 3DC nhiều lắm, mình đã login được yahoomail rùi. Nhưng còn vấn đề với thanh công cụ Taskbar nữa thì làm sao bi giờ bạn cho hướng giải quyết giúp mình nhé.
Hình đây ====>>>>
:Gaya: :Gaya: :Gaya: :Gaya: :( :D

#17 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 18 April 2007 - 11:42 AM

Not sure! cách đơn giãn nhất trước!
__Yahoo Messenger >> Preferences phần General đánh dấu chọn,
"Open web the links in a new browser window"
"Automatically sign me in when I click a Yahoo! link in Mesenger"
Nhấn Apply/OK