Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Về connectionString trong file app.config

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ToanNguyen

ToanNguyen

Chém Gió

• History

Posted 16 April 2007 - 03:56 PM

Mình làm trong winform, khi tạo một số connect tự động, thì nó có lưu câu connectionString trong file app.config của project đó.
Nhưng mà mình muốn chỉnh sửa hoặc thêm vào bằng code thì làm thế nào?
Trong webform thì mình làmm được, nó có đối tượng System.Configuration.ConfigurationManager, nhưng trong winform thì lại không có?
Nhưng mình tra MSDN, code nguyên đoạn code của nó luôn, thì nó cũng báo là không namespace ConfigurationManager.
Vậy làm sao để có thể lấy nội dùng của câu connectionString hoặc chỉnh sửa nó trong code được đây?
Ai rành cái này thì giúp mình với, mình cần gấp.
Cám ơn trước nhé.

Xem thêm một số dịch vụ bạn có thể quan tâm

#2 ToanNguyen

ToanNguyen

Chém Gió

• History

Posted 24 April 2007 - 12:45 AM

hí hí.... dân ở đây có vẻ không chơi dotNET nhỉ :((

#3 Aslivis

Aslivis

Bình Tây Vương

• Member

Posted 29 April 2007 - 11:13 PM

Trong file app.config sử dụng cấu trúc XML để lưu trữ dữ liệu.
Để truy xuất đến config đã đặt bạn sử dụng namespace configuration.applicationconfig("tenbien")

để dễ dàng thay đổi ConnectionString bạn nên tự đặt biến kiểu string và gán thuộc tính connectionstring của đối tượng connection bằng biến đã khai báo thì dễ dàng hơn.

Rất tiếc hôm nay mình online đột ngột không có chuẩn bị trước nên hẹn vào một hôm khác mình sẽ share cho bạn một lớp xử lý dữ liệu rất dẽ sử dụng chỉ cần add vào Project là có thể sử dụng bình thường

Edited by Aslivis, 29 April 2007 - 11:14 PM.

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users