Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Không vào điều chỉnh được date and time

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 ai_kieu_tui_do2005

ai_kieu_tui_do2005

Junior Member

• Member

Posted 17 April 2007 - 01:12 PM

các bạn nào biết giúp tôi khắc phuc lổi .mở menu date and time thì bị báo (you do not have the proper privilege level to change the system time .)menu chỉnh sửa đông hồ =lúc cài win thi mở được sử dụng 1 thời gian thì lại vào không được
bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp

Xem thêm một số dịch vụ bạn có thể quan tâm

#2 friend11

friend11

Chém Gió

• Member

Posted 17 April 2007 - 01:35 PM

Theo mặc định trong Windows XP, chỉ người dùng có quyền hạn Administrators và Power Users mới có quyền thay đổi xác lập trong Date and Time. Khi bạn nhận được thông báo như trên có nghĩa là account đăng nhập của bạn chỉ có quyền User nên không được phép truy xuất chức năng này

Bạn có thể tham khảo ở đây để đăng nhập với quyền admin nếu mất mật khẩu

http://www.vncoder.o...showtopic=32005

Edited by friend11, 17 April 2007 - 01:49 PM.

#3 ai_kieu_tui_do2005

ai_kieu_tui_do2005

Junior Member

• Member

Posted 17 April 2007 - 03:52 PM

các bạn nào biết giúp tôi khắc phuc lổi .mở menu date and time thì bị báo (you do not have the proper privilege level to change the system time .)menu chỉnh sửa đông hồ =lúc cài win thi mở được sử dụng 1 thời gian thì lại vào không được
bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp

cái windows này do tui cài đặt khi cài xong thì hay vào chĩnh sưa thời gian cho máy nay lấy ra thi lai bi 1 thong báo trên
nếu tui ghost lai thi vào như thường .nếu ghost lai thì thiết lập các chương trình phải mất vài giờ
còn USE name & pass tui đâu có cài đặt cho nó
bạn xem lai giúp mình đi nhé xin cám ơn nhiều (máy chay online sai giờ thường bị báo lổi )

#4 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 17 April 2007 - 04:35 PM

Thử cách này có thể khắc phục, vào Start/Run/gõ regedit/Enter Tìm theo nhánh:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\TimeZoneInformation
Nhấp chuột phải vào folder TimeZoneInformation, chọn Permissions for...
Phần "Group or user name" select vào user name (của bạn) đông thời ở khung dưới
"Permissions for Power Users" chọn "Allow" cho Full Control, Read..
Nhấn OK, Log Off lại máy rồi thử vào set date and time.

Ngoài ra bạn nên kiểm tra lại quyền administrator,
Control Panel >> User Account (Click vào user name) >> Change my account Type và chọn Computer administrator.

#5 ai_kieu_tui_do2005

ai_kieu_tui_do2005

Junior Member

• Member

Posted 18 April 2007 - 09:28 PM

user name minh khong bao giờ đặt vì đây là mạng internet tình trang trên bị hàng loạt nhiều máy khi cài đặt chương trình tui đều vào để thiết lập thời gian. khi chay 1 thời gian thì vào chương trinh date and time lai thông báo .tui đã kiễm tra nhiều máy đều bị như trên nguyen nhân trên tui nghĩ đó là virut gây nên

#6 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 19 April 2007 - 05:37 AM

User name <~~ tên người đang s/d máy nhất định ở Control Panel\User Accounts, máy nào cũng phải có dù là chữ Administrator.

#7 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 19 April 2007 - 07:19 AM

Theo mặc định trong Windows XP, chỉ người dùng có quyền hạn Administrators và Power Users mới có quyền thay đổi xác lập trong Date and Time. Khi bạn nhận được thông báo như trên có nghĩa là account đăng nhập của bạn chỉ có quyền User nên không được phép truy xuất chức năng này.

Để làm được điều này, Adminstraotors phải cấp quyền Change system time cho users, và thêm những permissions registry key dưới đây:
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\TimeZoneInformation

• Query Value
• Set Value
• Create Subkey
• Enumerate Subkey
• Notify
• Read Control

Tốt nhất, bạn vào CMOS để điều chỉnh. Một phát ăn ngay :D. Nếu không nhớ mật khẩu hoặc nhưng bạn có quyền đăng nhập PC dạng Power User hoặc Admin
Reboot Pc / Trước khi màn hình Wellcome của Windows xuất hiện hãy nhấn chuột vào F2 ( Một số dòng máy như PC của CMOS hay dòng cũ của Dell tuỳ vào BIOS mà có thể thay nhấn phím F2 bằng "DELETE" hay " PAUSE"- Hãy nhìn vào dòng dưới cùng của PC khi nó mới bắt đầu khởi động và màn hình còn màu đen , chỉ có vài dòng chữ xuất hiện để biết bạn phải nhấn phím nào. Dòng này như sau: F2 for set up ( Hoặc Press Delete for setup)...
Nếu có pass CMOS mà kô nhớ hay bị change rồi thì tháo pin CMOS ra 5 phút, lắp lại là ... pass đã bị clear :).

Máy của bạn chắc là do người chơi Net chỉnh, nhằm mục đích phá Đóng băng ổ cứng hoặc vì một lí do gì khác. Bạn không nên sử dụng chương trình Ghost, vì nó khôi phục rất lâu. Hãy dùng Acronis True Image Server, cài đặt trên máy chủ. Nó sẽ cho phép ghost qua LAN cực nhanh, theo kinh nghiệm của Lãng khách, nếu cấu hình máy trung bình, bạn sẽ mất dưới 10 phút (Lãng khách restore mất 7 phút là lâu nhất) cho một máy. Chính bạn sau khi ghost lại, mới cần phải thiết lập password Admin để ngăn chặn không cho chỉnh System Time. Nhưng Lãng khách nhớ là có soft cho phép chỉnh System Time mà không cần tài khoản Admin (leo thang). Sẽ nói lại vấn đề này sau, nếu cần thiết :(.

http://us2.download....ver8.0_d_en.exe
SN 2WM6Z-T54Y5-8SFF8-RLK5Y-MVJK2

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users