Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Hướng Dẫn Tạo File Help .chm

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 HoangTu_RnB

HoangTu_RnB

Junior Member

• Member

Posted 04 July 2007 - 12:58 PM

Ai biết làm file help .chm ko chỉ giúp mình với..thanks

Xem thêm một số dịch vụ bạn có thể quan tâm

#2 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

Ai có nhu cầu Mát Xa pm mình :D

• History

Posted 04 July 2007 - 01:08 PM

http://www.tucows.com/preview/338769
Vào đây để download phần mềm tạo file đó .Và biết rõ hơn về cách làm .Nên chú ý font chữ
Ngoài ra để tạo CHM còn có thể
- Dùng phần mềm MS HTML Help Workshop (của MS.NET)
- Visual CHM( www.vchm.com)

#3 HoangTu_RnB

HoangTu_RnB

Junior Member

• Member

Posted 04 July 2007 - 05:15 PM

okei..cảm ơn bạn nhiều..mình làm dc rồi :> :D

#4 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

• History

Posted 04 July 2007 - 05:38 PM

Ừ chúc vui nhá .Có lỗi gì cứ post lên đây :D

#5 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 04 July 2007 - 05:56 PM

Lãng khách cũng gửi lên một tài liệu hướng dẫn làm CHM bằng hình ảnh rùi thì phải. Nhưng nói thật, Lãng khách thích nhất làm các file đó tên MS Word, sau đó, convert thẳng qua PDF hay CHM, nhanh hơn nhiều, và ... dễ biên tập hơn nhiều :D. Dù có biên tập PDF hay CHM, Lãng khách cũng convert sang Word rùi làm :>. Thật ra, nếu về bảng biểu, cũng có thể chuyển sang Excel, không nhất thiết cứ phải là Word.

#6 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

• History

Posted 04 July 2007 - 06:08 PM

Xin lỗi anh Lãng Khách cho em hỏi chút .Nếu biên tập thẳng = soft CHM có bị lỗi font không ạ . Còn nếu cách của anh có bị kô ạ

#7 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 04 July 2007 - 06:10 PM

Nếu em convert thì không bao giờ lỗi font, tuy nhiên, các font của CHM thì ... làm gì có nhiều? :D. Chỉ có PDF là hầu như không thay đổi gì cả (ít nhất về mặt hiển thị).

#8 makemewonder

makemewonder

Junior Member

• Member

Posted 03 January 2008 - 10:46 PM

lang khach la thang cu kac nao ma tra loi nge ngua dit qua, dcm.. de bo may fai chui may

#9 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 04 January 2008 - 12:39 AM

lang khach la thang cu kac nao ma tra loi nge ngua dit qua, dcm.. de bo may fai chui may

Tiếng Việt hay tiếng gì mà khó đọc thế nhỉ? Hẳn là bạn bị "não" rồi, đi chữa đi, tội nghiệp. Chắc chắn cha mẹ bạn mà đọc được những dòng này thì xót xa cho con mình lắm, tự lấy làm xấu hổ lắm, không biết có phải di chứng chăng? Nếu bạn không đi chữa, cứ để tình hình này kéo dài, e rằng bạn sẽ không sử dụng được 2 thứ ngôn ngữ nhằm phân biệt con người là "nói" và "viết", nguy hiểm hơn, bạn sẽ không còn biết "suy nghĩ" nữa... ;). Sẽ có ngày, bạn không thể giao tiếp được với thế giới văn minh nữa đâu :-?

À, VNP là mảnh đất có văn hóa, những chuyện đồi bại bạn vẫn làm ở nhà vui lòng đừng mang ra khoe khoang ở tập thể. Không phải ai cũng ở nhà "dcm" bạn như bạn đâu :D. Ở xã hội chúng tôi, họ gọi đó là "loạn luân". Hình thức "giải trí" của bạn lạ đấy nhỉ? ;). Mỗi lần "nge" là bạn đều thế à?

Nếu bạn "nge" được bằng "dit" thì hẳn bạn cũng có nhiều điểm khác "người". Không rõ khả năng đặc biệt đây là được "thừa hưởng" do di truyền hay do đột biến gene? Chưa có loài động vật tiến hóa nào có khả năng ấy cả, theo như hiểu biết nông cạn của Lãng khách? Ngoài ra, nếu bạn "nge" được bằng "dit", hẳn bạn cũng "ăn", "nói", và "suy nghĩ" (tức là bộ óc ý) cũng ở quanh quẩn gần chỗ đó thôi nhỉ? Thật ngạc nhiên!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users