Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Vista và actskin4.ocx!!!

• Please log in to reply
16 replies to this topic

#1 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 01 August 2007 - 01:07 PM

Hiện tại em đang cần 1 file giúp cho có thể chạy được file .ocx trên HĐH Vista! Tại vì em đã chạy file .exe thì nó khởi động tiếp đến file có đuôi .ocx thì không được! Vì vậy, mong các bác upload lên sớm sớm để em có thể download! Cảm ơn!

#2 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 01 August 2007 - 01:28 PM

Hi, ocx là một file thư viện, không liên can gì. Chắc quá trình cài của bạn gặp rắc rối rùi :-SS. Có thể nó ... load chậm quá. Chờ một lần coi sao :(.

#3 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 01 August 2007 - 06:33 PM

Anh LangKhach ơi! Nó báo là lỗi này nè:"Compoment 'ACTSKIN4.OCX' or one of its dependencies not corectly registered: a file missing or invalid". Vậy thì phải sửa lỗi đó bằng cách nào vậy anh LangKhach? Cảm ơn anh nhiều!

#4 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 01 August 2007 - 06:34 PM

Hì, em search ngay trên diễn đàn file 'ACTSKIN4.OCX' và paste vào thư mục system32 là ổn nhé!

#5 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 01 August 2007 - 06:44 PM

Không được luôn, anh LangKhach! Nó cũng báo lỗi như trên áh! Em cũng không bitế sửa làm sao! Em lấy file ACTSKIN4.OCX và paste vào thư mục system32 rồi! Nhưng cũng vậy àh! Có bao giờ là lỗi không tương thích không vậy anh LangKhach? Dù sao cũng cảm ơn anh nhiều!

#6 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

Ai có nhu cầu Mát Xa pm mình :D

• History

Posted 01 August 2007 - 06:55 PM

Chép file CTSKIN4.OCX vào system 32 .Ra run gõ lệnh này để file đó đăng kí với hệ thống

REGSVR32 C:\Windows\System32\CTSKIN4.OCX

Sorry gõ nhầm em fix lại nhá

Edited by Vincy, 01 August 2007 - 07:08 PM.

#7 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 01 August 2007 - 06:56 PM

Nó có nhiều phiên bản lắm, có lẽ phiên bản trên diễn đàn cũ rồi chăng. Tốt nhất, em thử cài lại xem sao, hoặc thử với một bộ cài khác. Vì ít khi người ta bị lỗi như vậy lắm.

#8 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 01 August 2007 - 07:05 PM

Em đã làm theo cách của anh Vincy rồi! Không được lun! Nó báo lỗi là:" The module "C:\Windows\System32\MSSTDFMT.DLL" was loaded but the call to DllRegisterServer failed with error code 0x8002801c
For more information about this problem, search online using the error code as a search term"

#9 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

Ai có nhu cầu Mát Xa pm mình :D

• History

Posted 01 August 2007 - 07:08 PM

REGSVR32 C:\Windows\System32\CTSKIN4.OCX

#10 Thiên Hà

Thiên Hà

Chém Gió

• History

Posted 01 August 2007 - 08:01 PM

chương trình bạn chạy là chương trình gì thế?? post ảnh lên xem

#11 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 02 August 2007 - 03:32 AM

Cách Install missing file 3DC đã có ghi từ lâu, tùy theo Windows muh Install nó,
xem ở đây, http://www.vncoder.o...h...st&p=176208

#12 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 02 August 2007 - 08:46 AM

Không được chị _3DC_ ơi! (em đang cho nó chạy trên WinVista) Nó cũng báo lỗi như trên! Cái chương trình mà em cho chạy là chương trình God Of Boot V1. Nhưng mà hồi trước em download cái Kriptone gì đó! (Em không nhớ rõ tên! Vì xài không được nên em đã xóa rồi) Em ra máy tiệm net, chạy trên HĐH Windows XP thì vẫn rất tốt. Nhưng khi em đem về nhà và cho chạy trên HĐH Windows Vista thì nó cũng báo lỗi như trên luôn! Vậy thì em phải làm sao vâỵ? Còn hình của chương trình God Of Boot V1.0 đây:

#13 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 02 August 2007 - 11:05 AM

Vấn đề của em là nằm ở HĐH Vista :-SS, nó phải được log on ở Real Administrator account sau khi turn off hoặc disable User Account Control (UAC) . Trước hết, em hãy thử làm như sau (nếu ver actskin4.ocx của em hợp lệ, sẽ thành công, nếu không hợp lệ, xem tiếp phần dưới bài viết):

Login bằng tài khoản Administrator account rồi turn off or disable User Account Control (UAC). Cách làm như sau:

1. Click nút Start để mở Control Panel.
2. Click User Accounts and Family Safety trong Control Panel.
3. Click User Accounts.
4. Click Turn User Account Control on or off.
5. Bỏ dấu chọn ở bên cạnh hộp Use User Account Control (UAC) để bảo vệ computer option.
6. Click OK.
7. Khi được hỏi, restart máy tính. Chú ý rằng thay đổi này sẽ ảnh hưởng đến tất cả các Users.

Nếu chạy bình thường thì thôi, nếu không, hãy download một trong 3 file dưới đây (khác nhau về ver, nhưng Lãng khách nghĩ file đầu tiên trong danh sách sẽ dùng được, nếu không được, hãy thử với các ver còn lại):

http://www.neoretix....ra/actskin4.zip (giải nén rồi mới copy vào thư mục System32).

http://www.ocxdump.c.../A/actskin4.ocx (phiên bản mới nhất, mặc dù chưa chắc đã phù hợp).

http://www.mancy.inf...te/actskin4.ocx (thử cuối cùng, sau 2 link ở trên).

#14 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 02 August 2007 - 01:19 PM

Em làm cũng không được! Nó vẫn báo lỗi như trên! Sau đó em nhấp chuột phải vào nó và chọn là "Run as administrator" thì nó chạy lên 1 cái bảng :"Trial version of activeskin control" sau đó em nhấn ok thì nó chạy lên chương trình! Vì vậy có thể em đã dùng được! Cảm ơn anh LangKhach, Vincy, chị _3DC_, và tiendung nhiều!

#15 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 02 August 2007 - 08:12 PM

Em làm cũng không được! Nó vẫn báo lỗi như trên! Sau đó em nhấp chuột phải vào nó và chọn là "Run as administrator" thì nó chạy lên 1 cái bảng :"Trial version of activeskin control" sau đó em nhấn ok thì nó chạy lên chương trình! Vì vậy có thể em đã dùng được! Cảm ơn anh LangKhach, Vincy, chị _3DC_, và tiendung nhiều!

Lãng khách nghĩ là chỉ cần chạy bằng quyền Administrators là đủ, nên không nói rõ :-SS. Lâu lắm rùi mới phải giải quyết một vấn đề chưa từng ai bị, chưa từng ai gặp, phải nói hôm nay Lãng khách cũng thấy vui với thành công của em :(.

#16 Thiên Hà

Thiên Hà

Chém Gió

• History

Posted 02 August 2007 - 11:08 PM

trước tiên xem bác Vista có hổ trợ soft bạn hông đã đa số soft thằng Vista không có hổ trợ đâu nhé đừng tưởng dùng được với Xp là dùng được với Vista

#17 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 03 August 2007 - 09:06 AM

Cảm ơn các anh đã góp ý! Lần sau em sẽ thử trước rồi mới hỏi!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users