Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

lỗi C++ Runtime Library

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 19 August 2007 - 02:06 PM

Chào các anh, hôm bữa em cho chạy một soft mà nó báo cái lỗi trong một cái khung: "Microsoft Visual C++ Runtime Library". Nội dung trong đó viết là:"Thí application há requested the Runtime to tẻminate it in an unusual. Please contact the application's support team for mỏe ìnormation". Và em cũng cho biết thêm là em chạy soft đó trên windows Vista! Đã thử chạy :Run as Administrator" mà vẫn báo lỗi như trên! Vậy cho em hỏi cách sửa lỗi đó là như thế nào! Cảm ơn các anh nhiều!

Xem thêm một số dịch vụ bạn có thể quan tâm

#2 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 19 August 2007 - 03:33 PM

Download & install Fix Runtime xem còn báo không!
http://download.micr...B290887-X86.exe

#3 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 19 August 2007 - 03:43 PM

Chị ___3DC___ ơi! Nó vẫn báo lỗi như vậy àh! Có cách nào khác để sửa lỗi đó không? Cảm ơn chị!

#4 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 19 August 2007 - 04:05 PM

This problem may occur when you use the /GR and the /MD compiler switches, and the version of the Msvcrt.dll file and of the Msvcirt.dll file is 7.0.x.
Note: This problem does not occur when you use a version of the Msvcrt.dll file and of the Msvcirt.dll file that is earlier than 7.0.
- Uninstall Fix Runtime đi! Thêm cách nữa download HOTFIX kb884538
http://aknow.prevx.c...538-x86-ENU.exe
- Restart lai máy sau khi install.

#5 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 19 August 2007 - 04:11 PM

Không được chị 3DC ơi! Nó báo là "The véion of Windows you hvae installed dóe not match the update you are trying to install" ! Chị có thể đưa cho em bản khác được không? Em đang xài Windows Vista!

#6 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 19 August 2007 - 04:39 PM

Windows Vista!
Chọn 1 sau đây tùy theo Windows Service Pack máy của bạn click download & install:

Microsoft .NET Framework 1.0 Service Pack 3
Windows Vista
http://download.micr...367-X86-Enu.exe

Microsoft .NET Framework 1.1 Service Pack 1
Windows Vista
http://download.micr...B929729-X86.exe

Microsoft .NET Framework 2.0 Service Pack 2
Windows Vista
http://www.microsoft...;displaylang=en

#7 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 19 August 2007 - 06:11 PM

Cái này trong lúc Install thì nó báo lỗi: "The upgrade patch cannot be installed by the Windows Install service because the program to be upgraded may be missing, or the upgrade patch may update a different version of the program. Verify that the program to be upgraded exists on your computer and that you have the correct upgrade patch." Vậy thì giờ em làm sao? Em đã download 2 file đầu về! Còn file cuối thì em download không được!

#8 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 19 August 2007 - 06:48 PM

Tiện nhất bạn vào Microsoft Windows Update SP!

#9 Badboyblue

Badboyblue

Spam Happy

• History

Posted 19 August 2007 - 08:49 PM

:"This application has requested the Runtime to terminate it in an unusual. Please contact the application's support team for more information". Và em cũng cho biết thêm là em chạy soft đó trên windows Vista! Đã thử chạy :Run as Administrator" mà vẫn báo lỗi như trên! ....

Mình cũng nghĩ bạn minhjirachi nên vào trang web của bác Bill. Cài Microsoft Visual C++ Runtime Library thì bạn nên vào web của bác Bill xem kỹ cái phần yêu cầu "đọc kỹ trước khi cài".

Cũng khá lâu rồi nên mình không nhớ chi tiết lắm, nhưng nếu mình nhớ không lầm thì ngoài 01 số thứ ra thì trước khi cài cái này thì bạn phải remove Net.Framework nào trên 2.0 thì phải. Cài xong thì bạn có thể cài lại cái Net.Framework mà bạn muốn. Mình có thể nhớ không rõ ràng lắm, nên bạn nhớ đọc kỹ lại nghen. Have fun.

#10 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 19 August 2007 - 10:25 PM

Em chịu thua lun! Lên đó kím ra cái file runtime! Nhưng mà em download về và cài đặt thì nó báo lỗi:"This installation package is not supported by this processor type. Contact your product vendor". Vậy em phải fix bằng cách nào?

Em download cái khác nó cũng báo lỗi như trên! Vậy mấy anh chị cho em hỏi làm cách nào bây giờ! Soft em đang dùng là GTA SA Savegame Editor! Em đã download đủ các miss file mà nó vẫn ko chạy!

Edited by ___3DC___, 20 August 2007 - 06:14 AM.
Gom 2 bài lại!

#11 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 20 August 2007 - 06:06 AM

1. Làm theo như BadboyBlue nói, xem ở Control Parnel có Net.Framework remove nó ra rồi chọn một link 3DC đưa trên all working. Download & install Net.Framework tùy theo Windows Service Pack 1 or 2 trên máy.
2. Vào Microsoft Windows Update Service Pack 1 or 2 vì máy thiếu HOTFIX Upgrade.
http://www.update.mi...t.aspx?ln=en-us

#12 Badboyblue

Badboyblue

Spam Happy

• History

Posted 20 August 2007 - 07:50 AM

... thì nó báo lỗi:"This installation package is not supported by this processor type. Contact your product vendor". Vậy em phải fix bằng cách nào?

Huh, hết lỗi kia giờ đến lỗi c.trình này không support cho con cpu này. Bạn xài con cpu gì vậy?

Mà bạn minhjirachi để ý xem khi cài đặt nó báo lỗi thì thông thường trong bảng báo lỗi đó nó có 01 dòng chữ màu xanh, bạn click vào đó để biết người ta báo cho bạn lỗi đó là lỗi gì và cách fix nó (nếu được) nghen.

#13 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 20 August 2007 - 10:21 AM

Nó chẳng có dòng chữ màu xanh nào cả! Nó chỉ báo ra cái khung! Trong đó có dòng chữ đó! Để em thử cài lại driver lại chipset coi sao! Còn phần vào control pannel rồi vào phần Unistall thì em không thấy phần Net Framework, nên em uninstall không được!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users