Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

"corrupt installation detected"

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 777

777

Junior Member

• Member

Posted 30 December 2007 - 10:50 PM

Mình down mấy file nén về máy( down tại trang chủ ) ( dùng IDM 5.12 ) , dùng Winraz 3.71 để giải nén , nhưng khi giải nén nó báo file bị hỏng . Mình gửi link cho bạn nhờ down và giải nén thì máy thằng ban lại giải nén được ko báo lỗi gì .
Mình down ct tuneup 2008 về máy từ trang chủ về khi chạy setup no lai báo lỗi : "corrupt installation detected , check source media or re dowload " , mình đã download lại ở trang khác về chạy vẫn bị lỗi trên .
Các bạn giải thích cho mình những lỗi này do nguyên nhân gi được ko , Chân thành cám ơn các bạn
( máy đã quét virus , mới ghost lại )

#2 Mr.Ken !^^!

Mr.Ken !^^!

Ai có nhu cầu Mát Xa pm mình :D

• History

Posted 30 December 2007 - 10:58 PM

Bạn thử sử dụng 1 chương trình khác DOwnload xem .Có thể là FlashGet hoặc Direct Download

Bạn vào Service xem cái dịch vụ Windows Install đã được Enable và Start chưa nhé

Hoặc cũng có thể là do máy bạn có cài 1 số chương trình tường lửa và file bạn dowload có dấu hiệu chứa Virus nên nó đã cản lại.

#3 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 30 December 2007 - 10:59 PM

Thông báo lỗi trên gặp phải có thể do một trong các nguyên nhân sau:

1. Bạn bị lỗi không tương thích, nguyên nhân gây ra bởi Windows Installer runtime version. Do bạn không phải đang sử dụng bản cài Windows XP SP2 hoặc cài bản XP rút gọn (vì SP2 đã có sẵn, nên bạn không gặp phải lỗi này). Bạn có thể tải về MSM-to-MSI Converter để convert sang Windows Installer package (.msi file) từ một merge module (.msm).
http://www.ethalone....oad/msm2msi.zip
hoặc tải Windows Installer 3.0 từ đây:
http://support.micro...om/?kbid=884016

* Supported Operating Systems: Windows 2000 Service Pack 3; Windows 2000 Service Pack 4; Windows Server 2003; Windows XP; Windows XP Service Pack 1

Windows Installer 3.0 Redistributable supports Windows 2000 with Service Pack 3 or later, Windows XP, Windows XP Service Pack 1 and Windows Server 2003. Windows XP Service Pack 2 contains Windows Installer 3.0 and therefore can't be installed or upgraded by this redistributable.

Bạn nên update lên SP2 nhé, và nhớ là phải active thành Windows có bản quyền (rất đơn giản, VNP hướng dẫn nhiều rồi). Sau khi active thành công, bạn chỉ cần update thì tự động sẽ có tất cả các bản vá lỗi, bao gồm Windows Installer 3.1 v2 (mới nhất ở thời điểm viết bài này) chẳng hạn...

2. Bạn không cài đặt chương trình ở quyền Administrator để có full quyền install (áp dụng Windows 2000, XP, or Vista).

3. Bạn chạy chương trình cài đặt từ một thư mục có chứa kí tự lạ (Unicode characters, các khoảng trắng spaces, ...). Hãy copy chương trình về ổ đĩa gốc, ít nhất phải từ một thư mục như "C:\TEMP", và thử lại!

4. Có thể máy của bạn vẫn có nhiễm virus, do đó tiến trình download bị lỗi. Nếu có khả năng này, khuyến cáo bạn tải từ máy khác mang về cài :-?, hoặc ... diệt virus đi.

5. Nếu không được, hãy gửi vấn đề của bạn tiếp lên đây, Lãng khách xem lại.

#4 ___3DC___

___3DC___

VNP Gr. Lεαdεr

• History

Posted 31 December 2007 - 05:52 AM

Và nếu máy đang có s/d ZoneAlarm cách khắc phục ở đây -->> http://www.vncoder.o...=...st&p=162472

#5 777

777

Junior Member

• Member

Posted 31 December 2007 - 05:35 PM

mình cám ơn các ban rất nhiều

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users