Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Rớt mạng liên tục không biết vì sao

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 04 May 2008 - 02:12 PM

Mấy bữa nay, em hay bị rớt mạng liên tục mỗi khi chơi game! Duyệt web và chat thì vẫn bình thường! Nhưng khi em kêu người bên VNPT đến kiểm tra lại đường truyền thì họ nói mạng chạy tốt, không sao và họ nói là lỗi bên nhà phát hành game! Nhưng em thấy, mỗi khi rớt mạng là cục modem nó lại "chớp chớp" để kết nối với mạng máy chủ! Vậy thì modem em bị gì? Nó có bị hư không hay là do đường truyền nữa! Có cách nào khắc phục được lỗi trên! Game em đang chơi là Võ Lâm Truyền Kỳ II!

#2 Gh0st.net

Gh0st.net

Junior Member

• Member

Posted 04 May 2008 - 03:42 PM

Theo mình biết tình trạng trên không chỉ mình bạn bị,phần lớn các quán net gần đây đều bị hết.Theo mình biết là lỗi do 1 con virus (chưa biết tên tuổi),mỗi khi bạn cập nhập game VLTK2 là bị.Virus là thay đổi IP.Cách duy nhất trước khi có giải pháp là bạn nên cài lại WIN

#3 NguyenGiaPhu

NguyenGiaPhu

Spam Happy

• Member

Posted 04 May 2008 - 04:42 PM

Hồi cha sinh mẹ đẻ ra tới giờ mới biết có loại virus làm rớt mạng liên tục khi vào VLTK cả.

Trường hợp bạn nói tiệm net cũng bị, quá đơn giản, câu trả lời là tiệm net có đường truyền quá kém (đại đa số các tiệm net).

Duyệt web và chat bình thường, quá đơn giản ==> Mạng Game của nhà cung cấp bị đấy.

#4 samurai2

samurai2

Chém Gió

• Member

Posted 04 May 2008 - 05:07 PM

Mấy bữa nay, em hay bị rớt mạng liên tục mỗi khi chơi game! Duyệt web và chat thì vẫn bình thường! Nhưng khi em kêu người bên VNPT đến kiểm tra lại đường truyền thì họ nói mạng chạy tốt, không sao và họ nói là lỗi bên nhà phát hành game! Nhưng em thấy, mỗi khi rớt mạng là cục modem nó lại "chớp chớp" để kết nối với mạng máy chủ! Vậy thì modem em bị gì? Nó có bị hư không hay là do đường truyền nữa! Có cách nào khắc phục được lỗi trên! Game em đang chơi là Võ Lâm Truyền Kỳ II!

Vấn đề y chang như của mình mấy năm trước !!
1/ Bạn kiểm tra thử xem nhà bạn là đường line âm tường ( gây nhiễu => rớt mạng liên tục, Modem chớp đèn lia lịa ) ! Call ISP xuống thay line ngoài => mình đã thay và thấy bớt phần nào djs trước khi chưa thay.
2/ Mượn 1 Modem khác kết nối vào mạng thử xem, nếu vẫn bị thì mình nghĩ là giống trường hợp trên, còn ko thì là do Modem đang sài dõm ( nóng quá nên làm cho Modem dis liên tục, có thể treo Modem - cái này ko chớp đèn mà mạng cũng ko vô dc ).

#5 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 05 May 2008 - 06:10 AM

Vấn đề y chang như của mình mấy năm trước !!
1/ Bạn kiểm tra thử xem nhà bạn là đường line âm tường ( gây nhiễu => rớt mạng liên tục, Modem chớp đèn lia lịa ) ! Call ISP xuống thay line ngoài => mình đã thay và thấy bớt phần nào djs trước khi chưa thay.
2/ Mượn 1 Modem khác kết nối vào mạng thử xem, nếu vẫn bị thì mình nghĩ là giống trường hợp trên, còn ko thì là do Modem đang sài dõm ( nóng quá nên làm cho Modem dis liên tục, có thể treo Modem - cái này ko chớp đèn mà mạng cũng ko vô dc ).

Em đã gọi cho người của VNPT xuống kiểm tra đường truyền rồi! Nhưng họ nói là không sao! Để em thử mượn modem khác thử xem sao! Chứ modem của em là do thằng VNPT nó tặng luôn (HUAWEI SmartAX MT880)! Mà theo em nghĩ chắc tại modem! Tại có lúc, nó chạy rất trâu nhưng vẫn rớt mạng! Còn có lúc nó chạy nhìn nãn người! Tốc độ SNR Margin Down/Up(dB) không vượt qua cửa 10 được!

#6 tranvinh

tranvinh

VIP VNP

• Super Moderator

Posted 05 May 2008 - 10:08 AM

bạn xài gói cước ji thế? với modem của VNPT cho thì bạn đi mua cái modem khác đi bạn, tiền nào của đấy thôi, của cho sao tốt đc.
có 1 con virut tên mã là net-sky hay là net-spy ji đó làm nghẽn đường truyền internet đó bạn, mình bị rồi, nãn lắm, lúc đầu tưởng do mạng bị thế, sau mới biết, cài lại win chạy ngon lành, bạn kiểm tra lạ xem nha

#7 San Doria

San Doria

Advanced Member

• Member

Posted 05 May 2008 - 07:47 PM

hehe...có thể là cục charge của modem đó bạn , nhìu lúc lượng Ampe nó cung cấp ko đủ thì thường hay rớt mạng....Mình cũng bị giống bạn ( tại má cất cục charge của modem...lấy cục charge điện thoại ra...lượng Ampe nó cung cấp ko đủ...chat với lướt web thì okie , còn chơi game thì ko nổi ).Thử ra ngoài mua cục charge khác đi bạn

#8 minhjirachi

minhjirachi

Advanced Member

• Member

Posted 06 May 2008 - 09:24 PM

Em không có thay đổi cục charge! Có sao để vậy thôi! Em không dùng cục khác! Có thể modem của em nó bị hư! Bởi vì em xài modem của hàng xóm thì good lắm! Chạy rất bình thường!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users