Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Sửa Lỗi Download 99,99% Của IDM

• Please log in to reply
14 replies to this topic

#1 DRAGON07

DRAGON07

IT'S ME

• History

Posted 07 June 2008 - 12:12 AM

Gần đây khi download từ trang mediafire bằng IDM mình hay bị lỗi down đến 99.99% thì bị dừng và không down tiếp được. Nều bạn dùng IDM 5.12 từ build 10 trở lên thì có thể yên tâm vì lỗi này đã được fix. Còn với các bạn dùng bản thấp hơn thì cỏ thể sửa bằng cách sau:

Trên cửa sổ của chuơng trình bạn vào mục: options\ connection rồi chọn thẻ new
Tiếp theo bạn điền các thông số v� o như hình minh họa:

Edited by DRAGON07, 07 June 2008 - 12:13 AM.

#2 Mr.Nike1

Mr.Nike1

Small Princess Thanks !

• Member

Posted 07 June 2008 - 09:27 AM

Không thành công !

#3 Mr.Leo

Mr.Leo

Advanced Member

• Member

Posted 07 June 2008 - 10:40 AM

Khi download ở mediafire bạn chỉnh ở ô Default max conn. number là 1 là được!

#4 Harry-x

Harry-x

¤°*•The Magician•*°¤

• Member

Posted 07 June 2008 - 11:07 AM

Chỉ cần update lên phiên bản mới nhất của IDM là đc (hiện nay là 5.12b11). Lúc trước mình cũng từng gặp trường hợp này với build6, nhưng sau khi update lên build11 là download bình thường. (vẫn để max là 16 đối với medifire) :|

#5 NguyenGiaPhu

NguyenGiaPhu

Spam Happy

• Member

Posted 07 June 2008 - 11:35 AM

Hoặc có thể tắt IDM tạm thời khi download file ở mediafire. Rồi cứ download bình thường không cần IDM - work 100%.

#6 tranvinh

tranvinh

VIP VNP

• Super Moderator

Posted 07 June 2008 - 11:47 AM

cách của bạn DRAGON07 coi bộ ko đc rồi, chỉ có cách chình Default max conn. number là 1 là thấy OK nhất
mình đang xài buil 7, hic hic, có vẻ lạc hậu wa rồi

Edited by tranvinh, 07 June 2008 - 11:53 AM.

#7 NguyenGiaPhu

NguyenGiaPhu

Spam Happy

• Member

Posted 07 June 2008 - 11:52 AM

cách này coi bộ ko đc rồi, chỉ có cách chình Default max conn. number là 1 là thấy OK nhất

tranvinh nói cách nào mà ko được thế nhỉ :|? Chứ cách tắt IDM, download bằng trình download có sẵn trong máy, thì ko được nhanh = IDM, nhưng bảo đảm ko bị đứng ở 99,99%, sẽ ko bị download 2 lần.
- Đã test và work 100%.

Edited by gia phu, 07 June 2008 - 11:52 AM.

#8 tranvinh

tranvinh

VIP VNP

• Super Moderator

Posted 07 June 2008 - 11:55 AM

cách này coi bộ ko đc rồi, chỉ có cách chình Default max conn. number là 1 là thấy OK nhất

tranvinh nói cách nào mà ko được thế nhỉ :|? Chứ cách tắt IDM, download bằng trình download có sẵn trong máy, thì ko được nhanh = IDM, nhưng bảo đảm ko bị đứng ở 99,99%, sẽ ko bị download 2 lần.
- Đã test và work 100%.

mình nói cách của bạn DRAGON07 ấy. hihi

#9 NguyenGiaPhu

NguyenGiaPhu

Spam Happy

• Member

Posted 07 June 2008 - 12:14 PM

Hix, đúng như bác tranvinh và Mr.Nike1 đã nói, làm ko được đâu.

Mình xin bổ sung thêm vài cách nữa để sửa chữa, khắc phục lỗi 99,99% khi tải file tạo Mediafire.com:

1/- Cách đơn giản nhất là bạn đừng sử dụng những trình tăng tốc download của hãng thứ 3 (như IDM) để tải file tại mediafire.com, mà hãy dùng chức năng có sẵn của trình duyệt, tuy tốc độ tải file sẽ chậm hơn đôi chút. Muốn vậy, bạn hãy tắt tính năng theo dõi trình duyệt đang dùng của trình tăng tốc download.

2/- Sử dụng các trang leech file. Với cách này, bạn vẫn có thể đảm bảo tốc độ download file tại mediafire.com.
- Đầu tiên, bạn phải lấy được link download từ mediafire.com, bằng cách truy cập vào địa chỉ mediafire.com muốn tải, bấm phải chuột vào dòng chữ "Click here to start download" khi nó xuất hiện và chọn lệnh "Copy Link Location" (với Firefox) hoặc Copy Shortcut (với IE).
- Tiếp theo, bạn truy cập vào 1 trang leech file nào đó, chẳng hạn : http://rapid.2giay.com/index.php hoặc http://www.icthardwa...orum/search.php, dán link vừa copy vào hộp trống và bấm nút "Download file" hoặc "Translate Now" để get link.
- Bạn chờ trong chốc lát cho đến khi link tải file hiện ra, rồi bấm chuột để tải về.

+ Nguồn: Báo "Cẩm nang dành cho người sử dụng máy tính ECHIP" số 386.

Thân!

Edited by gia phu, 07 June 2008 - 12:22 PM.

#10 ninja0610

ninja0610

†>>>™NINJA™<<<†

• Member

Posted 07 June 2008 - 01:12 PM

Mình có 1 cách này đọc dc ở đâu quên rồi nhưng cũng rất hay , nó sử dụng dc cho những link ko cho resume lun đó !!!
Nếu bạn đang dơn thì bị đứng cột Transfer Rate hiện 0 KB/sec thì các bạn hay stop nó đi , vào FF mở lại link mình down khi nãy !?! Mình VD ở link http://ifile.it/cdg8l0** điền xong mọi thông tin cần thiết thì nó hiện ra DOWNLOAD , các bạn chuột phải chọn Properties , ở hàng address các bạn copy hàng đó , rồi mở lại IDM chuột phải file mình stop lúc nãy paste phần address vào roi` OK resume ^.^ mình hướng dẫn ko được kỹ lắm , ai có thắc mắc gie` cứ hỏi lại,đây chỉ là thủ thuật mình đã đọc đâu đó thôi , test roi` work 100% hiện nay mình cũng đang use cách đó ^^

#11 Lãng khách

Lãng khách

Đến Bên Em...

• History

Posted 07 June 2008 - 03:43 PM

Việc sử dụng bản mói nhất là xong, có gì phải bàn luận đâu nhỉ 8-}. Crak ở đây:

Attached Files

#12 learn2hack

learn2hack

Chém Gió

• Member

Posted 07 June 2008 - 03:51 PM

Cách của gia phu dùng leech và của ninja0610 dùng để khắc phục resume khá ổn đấy 8-}.

#13 DRAGON07

DRAGON07

IT'S ME

• History

Posted 07 June 2008 - 11:32 PM

1. ngay đầu bài đã có câu này :

Nều bạn dùng IDM 5.12 từ build 10 trở lên thì có thể yên tâm vì lỗi này đã được fix

2. hai cái ảnh đó có nói nến max connection rồi đó thôi !

#14 Mr.Nike1

Mr.Nike1

Small Princess Thanks !

• Member

Posted 08 June 2008 - 08:56 AM

2. hai cái ảnh đó có nói nến max connection rồi đó thôi !

- nhưng để mặc định tầt cả luôn. chứ add new mỗi mediafire ko có tác dụng

#15 DRAGON07

DRAGON07

IT'S ME

• History

Posted 08 June 2008 - 09:34 AM

thế sao, mình dùng build 11 roài nên giờ cũng không muốn kiểm tra lại nữa 8-}
Thế tốt nhất là hãy update lên build 11 đi rồi dùng cái crack của Lãng Khách phái trên đó . Hoặc vào trong topic IDM của Lãng khách down cái build 11 về ( post của S.Mod billy đó ) về cài rồi path là OK :D

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users