Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Lỗi "Less Than 100 Mb"?

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 caohanh123

caohanh123

Normal Member

• Member

Posted 05 July 2008 - 03:00 PM

Không hiểu sao lại có cái lỗi này:

Sau khi nhấn OK thì từ 100 Mb giảm xuống còn 0 Mb. Sau đó ở phía góc phải phía dưới màn hình (chỗ đồng hồ) có dấu chầm than màu vàng xuất hiện báo là: "Windows can not save all infomation in C:. The file hast been lost or corupt" (theo trí nhớ của em là vậy). Em nhấp vào dấu "X" thì nó lại ra lại rồi cứ thế nhiều lần. Lúc hết thông báo đó, mở 1 chương trình nào đó nó lại xuất hiện. Cứ thế không chương trình nào có thể chạy được.
Đã ai gặp phải tình trạng như trên chưa? Nghe nói là thư mục Temp bị quá tải và phải tăng bộ nhớ đệm (ram ảo) thì phải?
Giúp em khắc phục lỗi này với, kiếm cả ngày trên google rồi mà chả có cách khắc phục.
Có cách nào khắc phục mà không phải reboot lại máy không?

#2 WOLFBOY

WOLFBOY

The L0n3ly \\//\\//OLF

• History

Posted 05 July 2008 - 03:08 PM

Vậy bạn thử xoá sạch tất cả mọi thứ trong thư mục Temp thử xem? Xem lại ổ C của bạn còn trống bao nhiêu?

Máy bạn bị như vậy từ khi nào? Lúc đấy bạn đang làm gì? Trước đó bạn đã làm gì?
Mà sao lại fải ko reboot lại máy??

#3 caohanh123

caohanh123

Normal Member

• Member

Posted 05 July 2008 - 03:29 PM

Bác hỏi nhiều làm em áy náy quá. Đó không phải là máy của em, mà là máy của anh của em. Anh của em đi công chuyện tới hết tuần sau nên em được xài máy của ảnh.
Không reboot lại máy là vì máy của anh em xài Deefreeze, em chỉ có thể tranh thủ khắc phục lỗi này để chơi game mà thôi. Chả là em có bản setup full của Hotstep-Open Beta (trong USB), khi vừa cài đặt xong thì xuất hiện lỗi ấy, nhưng reboot lại máy thì công cốc rồi còn gì? Em chỉ tranh thủ setup xong thì chơi 1 tí cho đỡ ghiền, sau đó reset lại máy thì giống như chưa làm gì cả. Nhưng cái chính là setup xong thì dính cái lỗi đó => không chơi được, ngay cả vào web cũng không được nữa.
Những quán net gần chỗ anh em đều không có Hotstep nên không thể chơi được
Ổ C còn trống 16.9 Gb, ổ D còn trống 414 Mb, ổ E còn trống 15.7 Gb

Edited by caohanh123, 05 July 2008 - 03:30 PM.

#4 WOLFBOY

WOLFBOY

The L0n3ly \\//\\//OLF

• History

Posted 05 July 2008 - 10:39 PM

khi setup thì nó cần giải nén trong thư mục Temp, nó báo vậy nghĩa là phân vùng đó không đủ bộ nhớ để giải nén khi cài đặt!!
Game Hot Step thì nó nặng, không biết chừng đó khoảng trống có chứa đủ không? khi vừa giải nén vừa cài đặt vào C. Em thử cài đặt nó vào ổ E xem!??

#5 Thiên Hà

Thiên Hà

Chém Gió

• History

Posted 05 July 2008 - 11:41 PM

ổ cứng bị đầy nên cài vào ổ C hoặc ổ E đừng cài vào ổ D thì nò sẽ không báo lổi như thế nữa

#6 caohanh123

caohanh123

Normal Member

• Member

Posted 06 July 2008 - 10:20 AM

Em đã thử từ trước rồi. Đã cài thử vào ổ C hoặc ổ E nhưng vẫn bị lỗi đó. Em cũng đã thử xóa mấy thứ linh tinh (như setup, nhạc, video,...) cho tới khi ổ D còn trống 4 Gb (xóa đã thiệt ^^) và thử cài vào ổ D (vẫn lỗi), sau đó reset lại máy, thử làm lại như trên rồi cài vào ổ C, tiếp tục với ổ E. Kết quả vẫn như trên (bó tay luôn).
Em cũng đã xóa thử mấy file trong thư mục temp (em gõ %temp% vào ô run), có mấy file mà windows không cho xóa (có lẽ là đụng tới phần quan trọng rồi), sau đó lần lượt thử với 3 ổ => vẫn bị...
Thử tăng bộ nhớ đệm lên thì sau khi cài xong là máy tự động reset lại.

Nói thêm 1 chút: Cái hình trên không phải ở máy tính em đang đề cập mà nó cũng có hiện cái bảng lỗi đó (vì sau khi em chụp lại hình bị lỗi thì máy tính không vào mạng được nữa, reset thì mất luôn tấm đó, muốn lưu vào USB nhưng USB đã đầy...)

Edited by caohanh123, 06 July 2008 - 10:26 AM.

#7 caohanh123

caohanh123

Normal Member

• Member

Posted 09 July 2008 - 08:47 AM

Trời ạ! Đã 3 ngày rồi mà không ai thèm reply là sao nhỉ?

#8 WOLFBOY

WOLFBOY

The L0n3ly \\//\\//OLF

• History

Posted 09 July 2008 - 01:18 PM

Không phải không thèm reply mà không nghĩ ra nguyên nhân chính xác tại sao!
Khi đưa ra các giải pháp như vậy rồi mà vẫn không được thì thật khó hiểu!

#9 vip_cantho

vip_cantho

Advanced Member

• Member

Posted 09 July 2008 - 01:26 PM

Nếu máy anh bạn cài Deefreeze thì bạn sợ gì mà kô detele soft hay game gi đó trong máy anh của bạn cho Nó trống đi dung lượng Ổ cứng rồi bạn chỉ cần cái Cái game của bạn vô là Okay thôi...Chỉ khắc phục tình trang đó thì chưa khởi động...hihi

@caohanh123 thử đi .bảo đảm thành công 100% ...Chơi cho đã đi ..chừng nào anh bạn về thì khoi động lại máy là Xong mọi chuyện

#10 caohanh123

caohanh123

Normal Member

• Member

Posted 11 July 2008 - 02:55 PM

Trong 3 ổ đĩa đều có 1 file tên là Storage.cen (nặng cỡ 1.59 GB). Cái file đó để làm gì vậy???

#11 WOLFBOY

WOLFBOY

The L0n3ly \\//\\//OLF

• History

Posted 11 July 2008 - 07:21 PM

File Storage.cen sinh ra khi cài trình đóng băng Drive Vaccine, file này để quản lý tất cả những thay đổi tạm thời trên máy tính. Dung lượng của nó có thể thay đổi tùy ý (Chọn MAX thì nó sẽ là 4.2GB, để mặc định thì nhỏ hơn khoảng 1.6GB). Xóa đi thì chương trình Drive Vaccine bị lỗi!!
Bạn đóng băng cả 3 ổ nên cả 3 ổ đều có file đó!

#12 tridung296

tridung296

Junior Member

• Member

Posted 21 February 2009 - 10:10 AM

Nếu máy anh bạn cài Deefreeze thì bạn sợ gì mà kô detele soft hay game gi đó trong máy anh của bạn cho Nó trống đi dung lượng Ổ cứng rồi bạn chỉ cần cái Cái game của bạn vô là Okay thôi...Chỉ khắc phục tình trang đó thì chưa khởi động...hihi

@caohanh123 thử đi .bảo đảm thành công 100% ...Chơi cho đã đi ..chừng nào anh bạn về thì khoi động lại máy là Xong mọi chuyện

Bạn nhầm to rồi, khi xóa dữ liệu ở trạng thái đóng băng Deefreeze thực chất là ẩn đi, vẫn chiếm dụng tài nguyên máy,khởi động lại máy nó hiện trở lại. Bạn sẽ thấy xóa đi khoảng trống tăng lên, nhưng đó chỉ là sự dối trá của đóng băng Deefreeze

#13 tridung296

tridung296

Junior Member

• Member

Posted 21 February 2009 - 10:23 AM

Trong 3 ổ đĩa đều có 1 file tên là Storage.cen (nặng cỡ 1.59 GB). Cái file đó để làm gì vậy???

Trường hợp máy bạn báo lỗi "Less Than 100 Mb" là do đóng băng Drive Vaccin bị quá tải, dung lượng bộ nhớ tạm  Storage.cen còn thấp. Nếu lúc cài đóng băng Drive Vaccin chọn dung lượng Storage.cen là 4.2 GB thì sẽ không báo lỗi vậy đâu.Khắc phục là rã băng rồi cài game, sau đó đóng băng trở lại. Hoặc rã băng thiết lập lại Storage.cen là 4.2 GB, rồi đóng băng trở lại, cài game nặng cũng không lỗi như vậy đâu

Similar Topics Collapse

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users