Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Lỗi ( 0xc0000142 )

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 z0zboybuonz0z

z0zboybuonz0z

Advanced Member

• Member

Posted 13 August 2008 - 12:01 AM

Máy mình dạo này 2 hoặc 3 ngày thì xãy ra tình trạng khi mình mở máy lên thì không vào được màn hình dektop chỉ đứng lại ngay màn hình chữ WELCOM và báo lỗi :

The application failed to innitialize properly (0xc0000142). Click on OK to terminate the application

Các bạn ai biết lỗi này giúp mình khắc phục với. Mình cày windown lại hoài chán quá !

#2 WOLFBOY

WOLFBOY

The L0n3ly \\//\\//OLF

• History

Posted 13 August 2008 - 12:48 AM

Bạn vào Start -> Run -> gõ msconfig -> OK -> chọn Tab Startup rồi Uncheck hết tất cả -> OK -> Khởi động lại máy xem nó còn báo lỗi ko?

#3 z0zboybuonz0z

z0zboybuonz0z

Advanced Member

• Member

Posted 13 August 2008 - 01:09 AM

àh tớ quên nói. Vào windown bình thường thì không được vì nó đứng ngay phần Welcom rồi. Windows không khởi động bình thường được,chỉ có thể chạy ở Safe Mode mode thôi.

#4 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 13 August 2008 - 01:21 AM

safemode thì cũng làm như thế
lỗi có thể do vr hoặc do CPU high load vì nhiều chương trình khởi động lúc bật máy wa, làm như WB nói , rồi rs lại xem kết wa, nếu ko được thì có thể do hệ thống bị lỗi => nên repair lại win

Edited by duytungfc, 13 August 2008 - 01:28 AM.

#5 z0zboybuonz0z

z0zboybuonz0z

Advanced Member

• Member

Posted 13 August 2008 - 10:44 PM

_Èo mình lỡ cày window lại lun rồi. Nhưng không sao cám ơn các bạn chỉ dẫn nếu cóa xãy ra lỗi tương tự mình sẽ khắc phúc nó theo cách WB. Cám ơn.

Similar Topics Collapse

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users