Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Auto Thục Sơn Kỳ Hiệp

• This topic is locked This topic is locked
168 replies to this topic

#21 betrung

betrung

Junior Member

• Member

Posted 26 October 2008 - 11:27 PM

tất cả đều rất tốt. Chân thành cảm ơn bạn về bản auto. Mình đã test và thấy tương đối ổn định. Vẫn còn một vài lỗi nhỏ nhưng không đáng kể, mình chưa chắc chắn lắm nhưng mình sẽ test kỹ và đóng góp với bạn sau. Mong bạn sớm cho ra những bản auto khác hoàn thiện hơn :P

#22 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 26 October 2008 - 11:34 PM

Loi cua no la: Component 'Unicontrols_v2.0.ocx' or one of its depndencies not correctly regristed: a file is missing or invaid

Sau khi giải nén file autotrain bạn down về đó, vào thư mục của nó, kick đúp vào file Unicontrols_v2.0.ocx , hiện lên cái bảng, cứ OK OK là được, ko thì kick vào chạy file caidat.bat là được. Rồi bật auto lên xem =P~
mình cũng đã trả lời bạn ở cái post ngay phía trên ròy mà,xem lại post 13 hoặc cái hướng dẫn kèo theo file auto down về

hix! Tùng giúp mình với mình ko dùng dc auto 1.2 va 1.4
- 1.2 thì khi down về mình xài Winrar để giải nén thì nó báo lỗi
- 1.4 thì mình không tải về dc, máy toàn thông báo là file chết không mở ra dc
Ngoài ra khi mình xài autotrain thì rất hay bị đơ nên ko dùng lâu dc.

khi down về,và cả khi bật auto lên bạn hãy tắt chương trình anti virus của bạn đi, nhất là 2 đứa KAV và BKAV, nó nhận nhầm là virus nên del mất file của bạn đó :D

#23 pe_fuong

pe_fuong

Junior Member

• Member

Posted 27 October 2008 - 11:12 AM

ủa bãn auto level không tự lụm đồ được hỏ bạn

#24 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 27 October 2008 - 02:56 PM

tính đến hiện tại chưa 1 bản auto nào có chức năng tự nhặt đồ =P~
AutoLevel chỉ tự động nhấn skill dùm bạn, cho đỡ mỏi tay thôi :D, nhưng nó khá hữu ích nếu bạn log nhiều acc khi đi săn boss :D

#25 pmthang1984

pmthang1984

Junior Member

• Member

Posted 27 October 2008 - 05:41 PM

thanks ong nha co them auto buff con NgaMy cua tui do chet :D

#26 Keith

Keith

Junior Member

• Member

Posted 28 October 2008 - 01:01 AM

Xin ban coi lai ban Auto Buff BH va Auto Train!
Minh test 2 auto vao 2 acc cung 1 PC. Luc auto buff thi con buff no khong chieu buff va khong di theo con tanker nhung nguoc lai tanker lai chay theo con buff! Luc ma buff duoc thi con tanker khong the nao auto danh!
2 ban Auto do chi tin acc nao mo dau tien thi moi xai duoc con acc thu 2 nam sau acc dau thi ko the nao xai duoc auto !
Noi chung khong the nao xai 2 ban Auto Buff BH va Auto Train chung 1 PC cho 2 acc!

#27 QuyChungTinh

QuyChungTinh

Junior Member

• Member

Posted 28 October 2008 - 10:31 PM

Đúng là thế anhtu171290 giống tình trạng của tui ko thể down về được toàn báo lỗi ko ah
ban co the gui cho minh vao mail ko. mail cua minh la hanhtau13@yahoo.com
Cam on ban rat nhieu

#28 hoanganhdung

hoanganhdung

Junior Member

• Member

Posted 30 October 2008 - 03:55 PM

sao mấy cái link kia die hết là sao vây

#29 tieuquynho

tieuquynho

Junior Member

• Member

Posted 30 October 2008 - 07:16 PM

chỉ còn hơn 1 ngày nữa là op rồi. Tùng Công Tử ơi nhanh tay nghiên cứu cái auto lụm đồ đi huynh. Nhũng cái auto kia quá tuyệt nhưng đồ rớt mà ko lụm thì tiếc quá đi ^^! thanks nhiều lắm!!!

#30 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 31 October 2008 - 12:41 AM

Xin ban coi lai ban Auto Buff BH va Auto Train!
Minh test 2 auto vao 2 acc cung 1 PC. Luc auto buff thi con buff no khong chieu buff va khong di theo con tanker nhung nguoc lai tanker lai chay theo con buff! Luc ma buff duoc thi con tanker khong the nao auto danh!
2 ban Auto do chi tin acc nao mo dau tien thi moi xai duoc con acc thu 2 nam sau acc dau thi ko the nao xai duoc auto !
Noi chung khong the nao xai 2 ban Auto Buff BH va Auto Train chung 1 PC cho 2 acc!

Có bạn nào cũng bị như thế ko?
Vì hiện tại mình vẫn dùng được 2 auto cho 2 acc khác nhau, 1 cái train, còn 1 cái buff :D
cậu thử thiết lập đơn giản như sau xem có khá hơn ko, chuột phải vào thanh taskbar, chọn Properties, rồi làm như hình
còn nếu ko được, bạn vui lòng reply lại, mình sẽ hướng dẫn 1 số mẹo nhỏ để có thể dùng nhìu bản autotrain trên 1 máy :D

Đúng là thế anhtu171290 giống tình trạng của tui ko thể down về được toàn báo lỗi ko ah
ban co the gui cho minh vao mail ko. mail cua minh la hanhtau13@yahoo.com
Cam on ban rat nhieu

sao mấy cái link kia die hết là sao vây

QuyChungTinh , anhtu171290hoanganhdung nên làm các bước sau :
+, tắt trình anti virus của các bạn đi, cả khi down và lúc mở ra chạy nó. Nhất là 2 thằng KAV và BKAV , nó xóa thẳng tay file auto đó.
+, dùng IDM (Internet Download Manager) để down các bản auto ở trang 1

Link dạng Attached File trên diễn đàn thì ko lo die, các bạn nên xem lại quá trình down và dùng trình gì để down về

chỉ còn hơn 1 ngày nữa là op rồi. Tùng Công Tử ơi nhanh tay nghiên cứu cái auto lụm đồ đi huynh. Nhũng cái auto kia quá tuyệt nhưng đồ rớt mà ko lụm thì tiếc quá đi ^^! thanks nhiều lắm!!!

Coi bộ chức năng nhặt đồ tích hợp trên auto khó nhằn đây :P
thứ nhất chưa kiếm ra được giải thuật hợp lý cho việc auto nhặt đồ, thứ 2 :
Khi OB có Kỳ trân các, sẽ bán pet, và các cuốn bí kíp cho pet, trong đó có cuốn bí kip tự nhặt đồ cho pet,chỉ cần dựa vào chức năng đơn giản này thôi nhà phát hành game cũng sẽ lấy được tiền từ gamer =P~
Bạn yên tâm, chừng nào auto tự nhặt đồ được hoàn thành, mình sẽ up lên sớm thôi =P~

P/s :Cám ơn các bạn đã ủng hộ topic mình :D

Edited by duytungfc, 08 November 2008 - 01:53 AM.

#31 onbiew

onbiew

Junior Member

• Member

Posted 01 November 2008 - 01:49 AM

già ham chơi bây giờ chuyển qua viết auto rồi à :D

#32 tieuquynho

tieuquynho

Junior Member

• Member

Posted 02 November 2008 - 11:43 AM

Tùng ơi cái auto mơi dùng thế nào vây.!!

#33 acthan12

acthan12

Junior Member

• Member

Posted 03 November 2008 - 01:44 AM

anh Tùng ơi sao em dơn cái auto mới về xài rồi mà ko được.Nó toàn chỉ wa chỉ lại con quai ko ah2 ko chịu đánh con buf để acc 2 cũng y như vậy>.< chỉ em cách thiết lập với

#34 s1lvermoon

s1lvermoon

Junior Member

• Member

Posted 03 November 2008 - 02:16 AM

chào bạn.. hôm nay mình vừa test thử tất cả các bản auto của bạn..
về bản 1.2 và 1.4 có thể truy bắt điểm và đánh skill nói chung la biết train.. mặc dù rất bực mình khi nó đánh 2 cái và đòi ăn hp....
về bản autotrain.. mình khá thích cách bắt điểm của bản này.. tuy nhiên chẳng hiểu sao sau khi mình auto khoảng 15p thoát auto này ra và vào lại thì không auto đựoc nữa.. bấm file autothucson nó biến mất cái windows của auto.. và title của windows game chuyển thành title của auto..
về bản auto cho buff.. bản này xài khá tốt chưa thấy vấn đề gì..
về bản auto level.. nói cách khác bản này viết đơn giản nhất nhưng chạy ổn định nhất... bạn có thể code thêm vào bản này thêm 1 nút nữa được ko...

ý mình là thế này.. trong thục sơn có nút tab để auto tìm target.. bạn có thể để code thêm vào auto level cho phép người dùng điều đỉnh thời gian để lặp lại nút tab này ( riêng cho thục sơn thôi nhé ..điều nay tuy đơn giản nhưng mình thấy tốt hơn là để cho bạn tự ước lượng bao nhiêu thời gian bắt target.. bao nhiêu thời gian tự nhấn nút hồi máu... hãy để ngừoi dùng làm chuyện này)

mở rộng ra 1 tí.. bạn có thể làm 1 ô text box.. để nhận diện cái character được lặp như input vào từ bàn phím.. ví dụ như nút G, nút Spacebar.. rồi cho phép người dùng set bao nhiêu thời gian lặp lại thao tác này.. ( cái này rất hữu ích cho nhiều game.. ví dụ set nút nhặt đồ chẳng hạn ..)

đây là ý kiến của mình.. mình chưa bao giờ biết viết auto IT nhưng các ngôn ngữ khác cũng viết nhiều rồi.. rất mong chúng ta có thể hợp tác để tìm ra 1 auto thật tốt cho các gamer

s1lvermoon@yahoo.com <<--- yahoo và YH id của mình, nếu bạn cần contact với mình thì contact nhé

#35 eragon3011

eragon3011

Junior Member

• Member

Posted 03 November 2008 - 09:48 AM

sao cái autolevel ko bắt điểm bạn ơi :)?

#36 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 03 November 2008 - 09:56 AM

cám ơn s1lvermoon đã góp ý :D
các auto trên đều được viết = AutoIt , nhưng mình thấy ngôn ngữ này còn rất nhìu hạn chế để có thể ra 1 bản auto hoản chỉnh cho các bạn, s1lvermoon có kinh nghiệm với các ngôn ngữ khác có thể làm dùm mọi người 1 bản auto nhé , bạn có nhìu ý tưởng hay đó :D
Mong mọi người có thể đóng góp ý tưởng ở đây, để tụi mình có thể ra 1 bản auto hoàn chỉnh hơn
về bản auto train : 1 bản autotrain sẽ đi theo 1 cửa sổ game
cậu thoát game thì phải tắt bản auto cũ , bật 1 bản auto mới lên mới có thể auto tiếp được

mình hiện giờ đang ôn thi 4 lận, nên cũng ít có time onl ,nếu có reply chậm mong mọi người thông cảm

------------------------------------
mình reply các bạn đã hỏi ở trên

sao cái autolevel ko bắt điểm bạn ơi :)?

bạn xem lại ở post 13 trang 1,và post 24, mình đã trả lời cho vấn đề đó rồi :D

anh Tùng ơi sao em dơn cái auto mới về xài rồi mà ko được.Nó toàn chỉ wa chỉ lại con quai ko ah2 ko chịu đánh con buf để acc 2 cũng y như vậy>.< chỉ em cách thiết lập với

Tùng ơi cái auto mơi dùng thế nào vây.!!

bản auto new mình mới up hiện còn nhìu hạn chế, chưa tương thích được với nhiều máy, nên các bạn khó dùng được nó , time tới sẽ up bản update lên. Thank :D

Edited by duytungfc, 03 November 2008 - 05:03 PM.

#37 NaSun

NaSun

Junior Member

• Member

Posted 03 November 2008 - 06:35 PM

anh ơi sao của e k có UniControls_v2.0.ocx hoặc file caidat.bat

#38 duytungfc

duytungfc

Tùng Công Tử

• History

Posted 03 November 2008 - 10:29 PM

em down lại đi,có thể quá trình down bị lỗi ,em nên dùng IDM để down, và tắt chương trình anti virus của em đi đã :)

#39 zinonline9x

zinonline9x

Junior Member

• Member

Posted 04 November 2008 - 09:26 AM

auto new v1.0 sử dụng thế nào vậy bạn , mình thử thiết lập mà ko được

#40 dangbat_tu9x

dangbat_tu9x

Junior Member

• Member

Posted 04 November 2008 - 01:48 PM

sao ma cai ban 1.4 no' cha.m the' anh. danh' hok lien tuc.

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users