Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

1 chút bí quyết nếu bạn yêu thích đồ họa

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 kimuyen

kimuyen

Normal Member

• Member

Posted 25 September 2008 - 11:14 PM

Mình kô biết,vì mình còn non kém wá, chưa biết nhiều lắm, chưa định nghĩa được đồ họa là jì, nhưng vì yêu thích và muốn cùng nghiên cứu với bạn với những cách khác fục. Thứ 1 fotoshop mạnh về màu sắc còn corel mạnh về vẽ, cái corel làm được nhưng fotoshop lại kô, Mình ví dụ = 1 logo dành cho những bạn thích thiết kế logo và làm maket Posted Image cái vòng fía ngoài mình vẽ = corel, dù gắng mấy mình kô tài nào vẽ = fotoshop được vì mình wá kém, nhờ corel trong công cụ
Effects -> Extrude , mình xuất file dưới dạng fotoshop = cách nhấn fím Ctrl + E lúc Export sẽ hiện ra 1 bản bạn hãy chọn transparent backround có nghĩa là bạn lấy hình , nền trong suốt, còn dạng chữ cong kia thì fotoshop làm đẹp hơn, bạn viết chữ để nguyên định dạng chữ chọn T trên thanh công cụ ngang lựa chọn cho jống mẫu hoặc theo yêu thích của bạn. Mình muốn khẳng định rằng, cái bạn kô thể vẽ = fotoshop thì nhờ vào corel đi :D

Cái điều thứ 2 mình muốn đề cập đến khi mình làm wen với fotoshop là tách nền, tóc còn dính lấm tấm chưa sạch hẳn vẫn còn dính chút màu sắc trên tóc, bạn yên tâm cách khắc fục cho tóc đen mun thì sử dụng Burn tool với thông số hàng trên khoảng 30 - 40 % tùy theo độ sáng tối của ảnh.

#2 liendpi

liendpi

Junior Member

• Member

Posted 11 April 2013 - 06:04 PM

Bạn yêu thích đồ họa đừng bỏ qua cơ hội giành được các suất học bổng đồ họa MIỄN PHÍ này nhé! Nhanh tay tham gia Cuộc thi vẽ Mindmap do dpi tổ chức nhé bạn! Tham khảo tại đây nè http://www.dpicenter...u-duy-sang-tao/

Hoặc tham khảo tại fanpage này nhé http://www.facebook....84740951538810/

Chúc bạn vui với Cuộc thi và có cơ hội học đồ họa tại dpi nhé!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users