Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Modem của Viettel sử dụng line ADSL của VNPT

• Please log in to reply
12 replies to this topic

#1 Baby_khonglo

Baby_khonglo

Mr Bự

• History

Posted 06 October 2008 - 02:38 PM

Anh Mình vừa đem về cái modem cuả Viettel, nhưng mình sử dụng line ADSL của VNPT, nên ko biết phải thiết đặt trong modem như thế nào để sử dụng đc mạng của VNPT.
- Modem của mình là loại modem USB của Viettel khuyến mãi ( nó tháo hết nhãn rồi), phía sau ghi là model:DATA ROUTER PORTS

Edited by Baby_khonglo, 06 October 2008 - 02:40 PM.

#2 ToanNguyen

ToanNguyen

Chém Gió

• History

Posted 06 October 2008 - 07:10 PM

Phần cấu hình không có gì khác, chỉ khác phần VPI và VCI thôi. Đối với VNPT, em chọn VPI là 8 và VCI là 35, ISP là PPPoE/PPPoA.
Nhập tên và mật khẩu của VNPT, những cái khác như thông thường...

#3 Baby_khonglo

Baby_khonglo

Mr Bự

• History

Posted 06 October 2008 - 08:26 PM

Em làm đc rồi, nhưng có rắc rối một chút là nếu nối modem với máy qua cổng USB ( đã cài driver) thì máy báo là có 2 thiết bị cùng 1 IP ( vì em có 1 cái modem nữa ) nên ko nhận ra modem của Viettel, mặc dù em đã ngắt kết nối và tắt modem kia rồi.

#4 ToanNguyen

ToanNguyen

Chém Gió

• History

Posted 06 October 2008 - 10:35 PM

Anh chưa dùng qua cổng USB bao giờ, nên cũng không rõ tình trạng của em lắm.
Nhưng anh nghĩ em nên dùng cổng RJ45 thôi, dùng mạng không nên dùng cổng USB.

#5 tranvinh

tranvinh

VIP VNP

• Super Moderator

Posted 06 October 2008 - 11:09 PM

a` tiện topic anh Nguyên cho em hỏi cách cấu hình bảo mật cho modem WIFI comtrend , cái modem này của FPT
hiện em đang để cấu hình bảo mật là 64bit, kiểu bảo mật này đã cũ, và dễ bị bẻ khóa, em có thấy hiện người ta đang cấu hình theo chuẩn WPA và WPA2, nhưng em chưa biết cấu hình làm sao
đây là hình ảnh của phần cấu hình dạng WPA2,

#6 linhviet

linhviet

Junior Member

• Member

Posted 13 November 2008 - 11:36 AM

Theo mình nhá !
1- reset lại cấu hình model(bạn cầm model tìm có 1 lỗ nhỏ tí xíu phần cắm chân của mạng lan hay một vị trí nào đó gần đó.Bạn dùng một cái que nhỏ hay cái gim giấy ấn vào lỗ đó giữ khoảng 30 đến 60s.cắm điện nhá và sau đó cài lại.MOdel có 02 loại 01 dùng nguồn qua USB và nguồn 9v. Nếu không đuọc bạn goi cho bên VNPT đến hỗ trợ
2- sau dó bạn cài đặt bình thuòng

#7 QuocBaoMOBILE

QuocBaoMOBILE

Junior Member

• Member

Posted 23 November 2008 - 05:05 PM

Mình cũng có cái modem của Viettel (model : DATA ROUTER 2 PORTS). Mình muốn cài để xài cho VNN. Mình ko rành về mạng. Mong bạn hướng dẫn rõ hơn. Thanks !

#8 Baby_khonglo

Baby_khonglo

Mr Bự

• History

Posted 23 November 2008 - 06:05 PM

1. Bạn gõ vào trình duyệt 192.168.1.1 , login mặc định U :admin P:admin
Nếu modem đã change pass nhưng bạn không nhớ thì, bạn lấy modem nhìn phía thấy có 1 lỗ nhỏ, bạn dùng tâm tre nhấn, và giữ nó , rồi nhấn công tắt mở modem, sau khoảng 10s , modem bạn đã đc reset có thể login vào bằng tài khoản mặc định.
2. Làm theo các bước trong hình.

3. Nhấn save lại là xong

Chúc bạn thành công

#9 QuocBaoMOBILE

QuocBaoMOBILE

Junior Member

• Member

Posted 26 November 2008 - 06:52 PM

Lại làm phiền bạn nữa rùi. Hôm bữa mình có vào http:\\192.168.1.1 và lỡ đổi IP la 192.168.1.10 , hiện giờ không vào đó được nữa. Mình ấn nút Reset trên modem rùi mà vẫn ko thay đổi gì hết. Bạn giúp mình với. Cảm ơn nhìu !

#10 Baby_khonglo

Baby_khonglo

Mr Bự

• History

Posted 26 November 2008 - 09:01 PM

Khi bạn vào http://192.168.1.1/ nó có hiện ra bảng như trên không, hay là hiện cái khác, bạn có thể cho mình xem tấm hình ko

#11 QuocBaoMOBILE

QuocBaoMOBILE

Junior Member

• Member

Posted 04 December 2008 - 09:39 PM

Hiện tại mình đang xài MegaVNN,modem hiệu Huawei MT 880, xài được hơn 1 năm rùi . Vào mạng cứ bị rớt giữa chừng hoài bực ghê. Kỹ thuật xuống kiểm tra mấy lần mà vẫn vậy, lúc thì bảo bị đường dây lúc thì bảo bị modem. Mà lạ là mỗi lần gọi Kt xuống là mạng cứ chạy ầm ầm nên chẳng kiểm tra đươc gì. Giờ mình có cái modem của Viettel (model : DATA ROUTER 2 PORTS) nên test thử luôn, mà từ bửa đến h vẫn chưa vô được. Hôm bửa mình có vào được và lỡ set IP lại là : 192.168.1.10 , giờ vào 192.168.1.1 cũng không được luôn. Giúp mình với. Nó cứ báo vậy nè :

#12 ngochien1975

ngochien1975

Spam Happy

• History

Posted 04 December 2008 - 10:07 PM

Modem làm gì có nút reset bên ngoài đâu, thienbao !! Nó là cái lỗ con ti' đằng sau modem đó , bạn phải lấy que tăm chọc và giữ khoảng7-10 giây , khi bạn thả ra thì các đèn modem vụt tắt ( Trừ đèn power ) sau đó tất cả cùng sáng lên mới là reset được
Khi quay về cấu hình mặc định của modem thì bạn phải xem lại trong TCP/IP Properties của bạn để chế độ automatic chưa nếu không thì bạn phải để lại ( Hoặc bạn set cho Default Gateway phải là : 192.168.1.1 cho tương ứng với cái IP Modem đó )
Bọn Megavnn dạo này trong nam nó nâng cấp mạng kiểu gì mà 1 số modem nếu ko setup lại MTU của modem thì rớt liên tục. Router của mình là gigaset SE 565 dsl trước đây đo MTU là 1492 giờ đo chỉ có 1486 nếu cứ để nguyên thì mất tín hiệu mạng liên tục. Sau đó cậu kỹ thuật của mình set lại MTU cho router là 1486 thì không bị rớt mạng nữa. Bạn thử làm xem nha

#13 Baby_khonglo

Baby_khonglo

Mr Bự

• History

Posted 05 December 2008 - 05:57 AM

Đối với modem của Viettel (model : DATA ROUTER 2 PORTS) thỉ bạn tắt nguồn trước, sau đó dùng tăm nhấn vào cái lỗ đó. Rồi nhấn nút mở nguồn, để khoảng 7,8s rồi thả ra là đc

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users