Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

Không đăng nhập vào Windows được ?

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 Xuan Thanh

Xuan Thanh

Junior Member

• Member

Posted 16 November 2008 - 07:53 PM

Máy mình không đăng nhập vào Windows được, cứ đăng nhập là bị đá log off ngay, và mình biết chắc là do trong system32 bị thiếu 1 file userinit.exe, giờ mình phải làm sao để đăng nhập vào Windows được. Ai biết cách chỉ dùm, mình đang đợi.....

Xem thêm một số dịch vụ bạn có thể quan tâm

#2 Yeu3mdaikho

Yeu3mdaikho

*CrackTeam*

• History

Posted 16 November 2008 - 08:05 PM

+ Tốt nhất bạn nên cài lại Windows hoặc nếu đã sao lưu thì bạn phục hồi lại.
+ Con virus này nếu sửa lại thì mệt lắm. Bạn có thể coi thêm topic này:
http://www.vncoder.o...ins-t40665.html

+ Bạn nhớ Search trước khi post nhé.

#3 Xuan Thanh

Xuan Thanh

Junior Member

• Member

Posted 16 November 2008 - 08:20 PM

Mình đã làm thử như vậy rồi, nhưng khi reset lại máy vẫn không login được, lỗi là do mình, khi mình diệt virus nó tạo ra 2 file ẩn trong system32 lấy tên là system.exe và userinit.exe nhưng là file ẩn, mình đã xóa nó đi rồi nhưng mình quên xóa nhầm file userinit.exe của win, mình tưởng không sao lên đã khởi động lại máy và nó gặp tình trạng như thế từ hôm qua đến giờ vẫn không login được, mình muốn hỏi các bạn xem có cách nào copy được file userinit.exe từ máy khác trả lại cho cái system32 của mình được không ????

#4 Register

Register

Junior Member

• Member

Posted 16 November 2008 - 08:30 PM

Bạn ơi nó ở trong topic ấy anh lãng khách có hướng dẫn đầy đủ mà

#5 All_4U

All_4U

† __/\/\i§§ ¥øµ__ †

• History

Posted 16 November 2008 - 10:41 PM

_ Có thể là do virus sửa đường dẫn của file userinit.exe trong Registry, bạn dùng Soft quét Virus vô tình xóa luôn file này.
_ Lấy đĩa Win Repair lại, hoặc kiếm File userinit.exe Copy vào C:\WINDOWS\system32\ rồi Restar lại thử xem.

#6 1ost_mo0n

1ost_mo0n

Junior Member

• Member

Posted 07 January 2009 - 03:11 PM

Dùng hirenboot có phần khôi phục password, bạn boot bằng hiren rồi vào phần recovery tools sẽ thấy ngay. GLuck :)

#7 sieunhangao

sieunhangao

Junior Member

• Member

Posted 27 February 2013 - 10:45 PM

Chỉ có thể là virus.

Việc repair lại có thể làm được nhưng cũng mất thời gian, tốt nhất bạn cài lại windows, sau đó ko truy cập vào ổ đĩa bằng cách Double click vào biễu tượng ổ đĩa, nếu dc bạn hãy download 1 phần mềm antivirus vào 1 usb, sau đó explorer usb và cài soft đó vào máy tính, cài xong bạn quét các phân vùng ổ đĩa để loại trừ con virus.

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users