Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

cho em hỏi về vấn đề lỗ cắm USB trong CPU

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 nuvo

nuvo

Junior Member

• Member

Posted 18 December 2008 - 09:41 AM

Có 1 số cái như ổ cứng di động,dây usb điện thoại di động.Thì khi em cắm vào lỗ trước CPU thì nó ko nhận(ko phải do lỗ cắm bị hư nha). Còn khi cắm ở phía sau thì lại được .Mong các anh bày cách fix :D

#2 onlymyself90

onlymyself90

Chém Gió

• History

Posted 18 December 2008 - 10:54 AM

Nếu cắm vào trước mà không nhận thì sao bạn biết không hư , mình nghĩ có lẽ cổng đằng trước dã bị rút dây ra hoặc bị khoá rồi :|

#3 nuvo

nuvo

Junior Member

• Member

Posted 18 December 2008 - 08:56 PM

vậy cho em cách khắc phục khi bị khóa. em nghĩ là như vậy chứ lỗ trước em cắm được 1 số USB đưoc mà.

#4 1ost_mo0n

1ost_mo0n

Junior Member

• Member

Posted 07 January 2009 - 03:08 PM

Có thể là không bị khóa nhưng đầu cắm usb đằng trước có thế không đáp ứng được các yêu cầu về chuẩn, 1.1 hay 2.0 và điện áp nên nó không lên thôi. Bạn có thể xem lại dây cắm trên main cho cổng trước hoặc mua dây chuyển từ sau ra trước.

#5 athongco

athongco

Junior Member

• Member

Posted 19 January 2009 - 09:17 PM

theo minh thi co le la chua cam day úb o dang truoc do vi may thang ban may luoi lam thuong khong co cam ban thay case ra xem thu di

#6 sieunhangao

sieunhangao

Junior Member

• Member

Posted 27 February 2013 - 10:40 PM

Đối với các thiết bị cắm vào như MP3, IPOD, điện thoại.. hay các thiết bị đòi hỏi điện áp, kết nối ổn định cao thì không nên xài cổng trước vì cổng trước chỉ là dây kết nối từ jack đến main board nên chân tiếp xúc sẽ ko được như các jack phía sau. Phụ tùng này đi kèm theo case thì sẽ ko dc bền cho lắm ( đv case phổ thông). chân tiếp xúc sẽ nhanh bị oxi hóa, có trường hợp thiết thị ko nhận và thiết bị thì báo là dấu tam giác màu vàng dưới biểu tượng kết nối USB chứng tỏ tiếp xúc kém

cách fix: 1. Thay bộ dây USB trước, 2. Dùng chai xịt RP7 và dùng tăm bông chùi sạch lỗ USB, 3. Mua 1 sợi dây cáp trung gian nối từ USB phía sau để dành xài nếu ko muốn phiền phức khi phải xài lỗ USB sau thùng máy.

Minh họa:

Dây cáp nối USB

RP7: mua ở các tiệm linh kiện vi tính, tốt nhất ở Nhật tảo Q.10, Tp.HCM

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users