Jump to content

• Log in with Facebook Log in with Twitter Log in with Windows Live Log In with Google      Sign In   
  • Create Account
  • facebook
  • googleplus
  • twitter

- - - - -

máy tính hay bị restart

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 greendacula

greendacula

Junior Member

• Member

Posted 09 February 2009 - 06:35 PM

Các bác giúp em với.tình hình là máy tính của em rất hay bị tắt.nó tắt theo 2 cách:
+restart xong--> khởi động lại luôn
+màn hình tắt phụt,đèn nguồn vẫn sáng.đèn bàn phím vẫn sáng-->màn hình đen thui.quạt chíp ko chạy .em ấn nút restart ko được,rút nguồn ra cắm lại vẫn ko đc.em phải dùng tay quay quạt chíp thì nó mới lên.
Em đã thử cài lại win nhưng nó chỉ được 1,2 hôm.sau đó mật độ máy bị tắt ngày càng nhiều :( .Quạt chíp của em mới dùng được hơn 2 tháng.keo tản nhiệt cũng đã bôi

#2 DRAGON07

DRAGON07

IT'S ME

• History

Posted 09 February 2009 - 06:57 PM

Tại quạt bạn có vấn đề rồi nên ko quạt mát được cho chip, cần kiểm tra lại quạt chip, lau bui, tra dầu ... . Nếu hỏng thì thay quạt mới.
Tham khảo thêm các bài viết trên diễn đàn bằng chức năng search !

#3 greendacula

greendacula

Junior Member

• Member

Posted 09 February 2009 - 07:38 PM

em quên mất còn 1 việc nữa là nếu em để case nằm ngang thì máy chạy cả ngày cũng được nhưng nếu để case đứng thì rất hay bị restart. Kiểu này chắc em phải để case nằm ngang mất

#4 sieunhangao

sieunhangao

Junior Member

• Member

Posted 27 February 2013 - 09:12 PM

Chắc chắn một điều rằng quạt CPU bị hư rồi. Tốt nhất bạn nên thay cái mới hoặc mua lại ở Nhật tảo, Q. 10. chừng vài chục k thôi, chứ trường hợp này bạn có bôi trơn dầu mỡ thì cũng ko cải thiện dc nhiều đâu bạn.

Bạn kéo dài tình trạng như vậy sẽ làm nóng chip do ko tản nhiệt dc, thay quạt đó cũng rất đơn giản, bạn chỉ cần mua đúng quạt cho loại chip đó là dc

Thân!

Similar Topics Collapse

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users